ช่างช่วยถอดหน่อยคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ pea
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

pea

Member
Register
เข้าร่วม
16 ม.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
มันเป็นเฟืองสายพายไทมิ่งตัวล่างอ่ะคับ พอดีจะถอดเอาอะไหล่ อยากรู้ว่า มันต้องเอาเครื่องมืออะไรดูดออก หรือว่ามันเคาะออกได้เลย ผมเห็นมันมีลิ่มอยู่ด้วยคับ ขอบคุณมากคับ อ้อ เป็นเครื่อง rb12v คับ

ไฟล์แนบ

35 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 103
    38.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 115

มันจะติด ลิ่มของมูเลย์ตัวใหญ่ หาอะไรแหลมๆมางัดตัวลิ่ม งัดหัวงัดท้ายค้อนตอกๆ ให้ลิ่มมันหลุด แล้วค่อยถอดเฟืองออกครับ
ปล.ระวังลิ่มหาย ตัวเล็กๆชอบหายหาไม่เจอ

ผมเคาะมู่เล่ตัวใหญ่ออกแล้วเจอลิ่มอยู่ เอาลิ่มออกมาแล้ว 1 ตัว เฟืองตัวนี้มันน่าจะมีลิ่มอีกตัวป่าวคับ ปัญหาคือไม่สามาถเคาะออกได้อ่ะคับ

ถ้างั้นก็ ค่อยงัดๆตอกๆเฟื่องออกมาเลย จะมีลิ่มเหมือนกับตัวมูเลย์ใหญ่ ครับ ไม่งั้นก็ใช้ตัวดูดเฟื่อง ครับ

มันเป็นเฟืองสายพายไทมิ่งตัวล่างอ่ะคับ พอดีจะถอดเอาอะไหล่ อยากรู้ว่า มันต้องเอาเครื่องมืออะไรดูดออก หรือว่ามันเคาะออกได้เลย ผมเห็นมันมีลิ่มอยู่ด้วยคับ ขอบคุณมากคับ อ้อ เป็นเครื่อง rb12v คับ
ฉีดน้ำัมันฉ่ำๆ แล้วใช้ไขควงแบนสองตัวเสียบไปหลังเฟือง แทยง 10โมง กับบ่าย 2 ครับ ถ้าแผ่นหลังเฟืองไม่ใช่ก็เสียบหลังแผ่นเฟืองจะง่ายกว่า ใช้ฆ้อนตีไขควง ให้ลงไปพร้อมกับ พอขยับก็งัดที่ไขควงได้เลย พร้อมๆกันครับ:coolly-0037:

ขอขอบคุณพี่นุมากคับ สำหรับคำปรึกษาดีๆหลายๆเรื่องคับ :coolly-0041:

เครื่อง J หรอ น้อง เป้

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม