ถามเรื่องเฟืองท้ายลิมิเต็ด

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311192
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311192

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
16 ก.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
เฟืองท้ายลิมิเต็ด มีกี่ชนิด และแต่ละชนิดแตกต่างกันอย่างไร

พอดีผมใส่เฟืองท้ายลิมิเต็ดมา ตอนขับปรกติ แต่ตอนยกคันเร่ง เหมือนเต็ดยังจับอยู่ รถมีอาการสะท้าน ตึกๆๆๆ ปรกติไหมคับ และมันคือเต็ดชนิดไหน

• กระทู้ ผู้เขียน
แล้วอาการเป็นแบบนี้นี่ปรกติเหรอคับพี่ลอง...มันดูจะน่ารำคาญนะคับ ยกคันเร่งแล้วสะท้านเลย

ถ้าเป็นเต็ดซิ่ง ที่ไม่ใช่เต็ดเดิมโรงงานอย่างพวกสกายลาย

เวลาเลี้ยวจะได้ยินชัดเจนนะคับ แต่เวลาวิ่งทางตรงๆแล้วปล่อยคันเร่งจะไม่ค่อยได้ยินเสียงนะ ตึกๆนะคับ ถ้าดังเวลาเลี้ยวก็เป็นเรื่องปกติคับ

แล้วอาการเป็นแบบนี้นี่ปรกติเหรอคับพี่ลอง...มันดูจะน่ารำคาญนะคับ ยกคันเร่งแล้วสะท้านเลย

ไม่ปกติครับ ถึงแม้จะเป็น 2 way ก็จะไม่เป็นแบบนี้ครับ
ปล.ถอดมาแล้วถ่ายรูปให้ดูหน่อย เต็ดอะไรแน่ อีกอย่างดูช่วงล่างประกอบด้วยบางทีอาจไม่ได้เป็นที่เต๊ดก็ได้ครับ

บูชเต้า ขาดรึป่าว อาการแบบนี้

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม