อยากทราบ นิสัยของเครื่องRB20 ครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ Note TANAKA
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Note TANAKA

Register
เข้าร่วม
31 ก.ค. 2012
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือผม ซื้อรถมาได้สองเดือน พึ่งจะเอามาลองวิ่งจริงๆ(ซัด จัด เต็ม)
แล้วเวลาลากรอบสูง เสียงเครื่องRB20มันดังเหมือนสะดุด แต่รถก็ไปดีอยู่นะครับ
มันดังคล้ายๆรอบตัด(แต่รถผมปลดล็อครอบแล้วนะ แล้วก็ กั้นห้องด้วย) ลองถามหลายๆคนมาแล้ว
คนนึงก็บอก ว่ามันเป็นแบบนี้แหละเครื่องRB
อีกคนบอก น่าจะเป็นที่หัวเทียน หรือ ระบบน้ำมัน
ผมเลยขอผู้รู้ช่วยทีฮะ ขอบคุณมากครับ
:coolly-0007:

แก้ไขล่าสุด:

อาการสะดุดๆ ของเครื่องยนต์ก็คงเป็นไปตามที่ว่าครับ ทั้งหัวเทียน ปลั้กคอยส์ หรือปั้มติ้ก เวลาลากรอบสูงครับ เบื้องต้นดูที่หัวเทียนก่อนครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
อ่อ....ขอบคุณมากเลยครับ พี่ :coolly-0033:

อาการสะดุดๆ ของเครื่องยนต์ก็คงเป็นไปตามที่ว่าครับ ทั้งหัวเทียน ปลั้กคอยส์ หรือปั้มติ้ก เวลาลากรอบสูงครับ เบื้องต้นดูที่หัวเทียนก่อนครับ
สวดยวดคับป๋าลอง...

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม