ไฟหน้า 24 V ครับไฟสูงติด แต่ไม่ต่ำไม่ติด

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311193
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311193

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
27 ส.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ปัญหามีอยู่ว่า ตอนแรกผมใส่โคมเดโป้อยู่แต่เปลี่ยนมาเป็นโคม 24V
แล้วทีนี้เวลาเราเปิดไฟสูงปกติไฟต่ำมันต้องติดด้วย
แต่ของผมมันไม่ติด เปิดไฟสูงก็สูงอย่างเดียว เป็นเพราะอะไรครับ
แล้วเราจะแก้ไขยังไงครับ
ขอบคุณครับ:coolly-0007:

หลอดขาดรึปล่าวครับ

ต้องลองดูที่สวิทตรงคอพวงมาลัยอ่ะครับ ผมก็เคยเป็น ตอนนี้ซ่อมแล้วเป็นปกติได้ 2 อาทิตย์ ตอนนี้ ไม่ได้เปิดไฟไฟต่ำข้างซ้ายมันยังเปิดเองเลยครับ.... :coolly-0007:
เดี๋ยวต้องไปแก้ใหม่ :coolly-0028:

• กระทู้ ผู้เขียน
หลอดไม่ขาดครับ แต่ตอนที่ใช้โคมเดโป้ ก็ใช้ได้ปกตินะครับ
แต่ตอนนี้คือ โคม 24 เวลาไฟต่ำก็ติดปกติ แต่เพราะโยกไปไฟสูง
ไฟต่ำมันดันดับ แล้วไฟสูงติดซะงั้น
** ปกติแล้วโคม 24 เวลาเปิดไฟสูง ไฟจะติดทุกดวงรวมทั้งไฟต่ำด้วยใช่ป่าวครับ

ดันครับ อยากรู้ด้วยคนครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม