***เบรคไม่ค่อยหนึบต้องเช็คตรงไหนครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ panpravong
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

panpravong

Active member
Register
เข้าร่วม
9 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เบรคไม่ค่อยหนึบต้องเช็คตรงไหนครับ
คือมันไม่จึ๊ก จึ๊ก เหมือนรถใหม่ ๆ เลยอะครับ
ต้องเช็คตรงไหนดีครับ ถอดปั้มมาล้างได้มั้ยครับ
เบรคหน้า R33 เบรคหลัง R32 หรือ R33 ไม่แน่ใจครับ

ลองดูคราบรอยเบรคบนจานก่อนว่าผ้าเบรคจับเต็มหรือป่ะ ถ้าจับไม่เต็มก็ถอดผ้าเบรคมาถูกับกระดาษทราย โดยรองกระดาษทรายบนกระจก ถ้าจับเต็มต้องเจียรจาน และเช๊คคุณภาพของผ้าเบรค (ยี่ห้อ) ด้วย บางยี่ห้อราคาถูกคุณภาพก็ตามราคาครับ

เดี๋ยวลองดูครับป๋าลอง

หนึบเรียบร้อย ลบกระทู้ได้เลยคับผม

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม