โช้คหลังcef ใช้ร่วมกะรุ่นใดได้บ้างคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31798
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31798

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
1 ก.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือโช้คเดิมไฟฟ้าของผมพัง ทางร้านแนะนำให้ไปหาโช้คพวก 200sx หรือ S13 มาใส่กันได้คับ ไม่รู้ถูกต้องหรือเปล่าคับ แล้วราคาเชียงกงมันกี่บาทคับ รวมทั้งโช้คเดิมa31 ด้วย (จะได้ไม่โดนฟันคับ) หรือถ้าพี่ๆน้องๆ ท่านใดมีเหลือเก็บ ต้องการจะโพสขายก็บอกได้คับ กะลังต้องการอยู่

ไม่มีใครรู้เลยหรือคับ ....
วันนี้ไปดูเชียงกงแถวบ้าน มียี่ห้อ APEX-i กระบอกสีน้ำเงิน+สปริงสีขาว ปรับอ่อน-แข็งได้ 8 ระดับ เค้าขายอยู่ 3 พัน ราคาสูงไปหรือเปล่าคับ

โช๊ค 200 และ s13ของเดิมๆกระบอกจะสั้นกว่าเดิมไม่มากครับ
สามารถใช้กับ A31 ได้ครับโดยสามารถใส่กับสปริงเดิมได้เลย

แต่ถ้าได้โช๊คและสปริงของ 200sx หรือS13 มาใส่ทั้ง 4ล้อ
รถคุณจะเตี้ยลงมาประมาณนิ้วครึ่ง ในด้านหน้า
เพราะสปริงS13 ออกแบบไว้สำหรับเครื่อง 4สูบ
และด้านหลังจะเตี้ยประมาณนิ้วนึง> สรุปว่ากำลังสวยแน่นอนครับ ถ้าเปลี่ยนยกชุด

ผมว่าน่าจะเตี้ยเกิน 1 - 1.5 นิ้วนาพี่
ของ S13 หรือ 200 เนี่ย
น่าจะเตี้ยราว ๆ 2 - 2.5 นิ้วเลยทีเดียวในสำหรับบางรุ่น
ปล. มีโช๊คหลัง R32 เป็นทางเลือกอีกตัวที่ใส่แทนกันได้นะ

ขอบคุณทุกคำตอบคับ แล้วราคากลางมือ 2 มันอยู่กี่ตังค์ A31 S13 200sx R32 อ่ะคับ สำหรับ เช็คเดิม ไม่ใช่โช้คซิ่งอ่ะคับ

ชุดที่ตาออยขายให้พี่นั่นแหละครับ โช๊คเดิม S13 ทั้งหน้าและ หลัง
เป็นชุดที่ขายให้น้องกลุ่มบางแสนไปน่ะครับ
>ทวนความจำ พี่ส่งรูปไปแล้ว ออยลองโพสให้ท่านเจ้าของกระทู้ดูก็ได้ครับ

รูปรถพี่เขียดตอนใส่โช๊ค และ สปริงเดิมของ S13
หน้าทิ่มเชียว แก้ไขได้โดยการเติมน้ำมันให้เต็มถัง

ไฟล์แนบ

40.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 517
รูปรถพี่เขียดตอนใส่โช๊ค และ สปริงเดิมของ S13
หน้าทิ่มเชียว แก้ไขได้โดยการเติมน้ำมันให้เต็มถัง

ประหยัดค่าโช้ค แต่ต้องเติมน้ำมันเต็มถังตลอดเวลา เวงกำ ไม่งั้นตูดโด่ง:sweat:

ประหยัดค่าโช้ค แต่ต้องเติมน้ำมันเต็มถังตลอดเวลา เวงกำ ไม่งั้นตูดโด่ง:sweat:
แจ๋วจิง ลองดิ...

ปล. เบอร์โทรเจ๊ย์เมิงอ่ะ อิอิ

หรือเปลี่ยนมาติดแก๊ซ ตูดจะต่ำลงเพราะหนักถังแก๊ซ โฮะๆ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม