น้ำแอร์หยด..ตรงที่วางเท้าคนนั่งหน้าซ้ายเกิดจากอะไรครับช่วยทีครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ pojard
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

pojard

Register
เข้าร่วม
15 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
มันหยดเยอะพอสมควรครับ...เกิดจากอะไร..แล้วต้องแก้อย่างไรครับ

ลองดูท่อน้ำทิ้งแอร์นะครับ น่าจะตัน ลองเปิดฝากระโปรงรถ จะมีท่อยาง ใต้มอเตอร์ที่ปัดน้ำฝน ให้ดึงออกมา หาอะไรแยงเข้าไปในท่อ อาจจะมีขี้ผงปิดกั้นทางน้ำไหล ทำให้น้ำไหลย้อนเข้าไปในรถ ลองดูนะครับ ผิดถูกรอท่านอื่นนะครับ

1. ตู้แอร์ตัน
2. ท่อระบายน้ำตู้แอร์ตัน หรือ หลุด , แตก , หัก , งอ ครับ

ของผมท่อระบายน้ำตู้แอร์หลุดครับ
ลองก้มลงไปดูที่ใต้เกะก็จะเห็นครับ

จับใส่เข้าไปใหม่ เอาหนวดกุ้งมารัด จบ

Evaporator แท้ไหมครับ เพราะเคยใส่ของบ้านเรา มันเบ่งกรอบ แล้วมันชอบเป็นน้ำแข็ง
พอเป่าแรงๆน้ำร่วงในรถครับ พอใส่ตู้เซียงกง อาการหายสนิท แอร์เย็นฉ่ำเลยครับ

Evaporator แท้ไหมครับ เพราะเคยใส่ของบ้านเรา มันเบ่งกรอบ แล้วมันชอบเป็นน้ำแข็ง
พอเป่าแรงๆน้ำร่วงในรถครับ พอใส่ตู้เซียงกง อาการหายสนิท แอร์เย็นฉ่ำเลยครับ
ใช่เลย อีกเสียงคับผม

ท่อน้ำทิ้งแอร์คับ...ของผมมีเปลือกฮอล์ลไปอุด ใช้ลมเป่าออกหายเลย ส่วนใหญ่จะเป็นหน้าฝนนี่ล่ะคับ มันผสมกะขี้โคลน กระเด็นเข้ามาอุด

มีสาเหตุอีกมั้ยคับ มันเกิดจากอะไรได้บ้างคับ??

จากที่เคยแก้ไขไป ( กรณี จอดตากฝน ไม่เกี่ยวกับ ระบบแอร์นะ ) ใต้แผงจิ้งหรีด รูสายไฟเครืื่อง และตามตะเข็บบอดี้ ครับ

Evaporator มันคืออะไรคับ

• กระทู้ ผู้เขียน
จะลองแก้ๆไขดูนะครับ..ขอบคุณทุกท่านครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม