a31ไฟที่ติ๊กน้ำมันเมนมาจากตรงไหน

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ narongcer
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

narongcer

Member
Register
เข้าร่วม
30 พฤษภาคม 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
ไฟที่ติ๊กน้ำมันเมนมาจากตรงไหนครับ คือเครื่องใช้น้ำมันไม่ได้มันไม่สะดวกเหมือนน้ำมันไม ่พอ ลองวัดไฟที่ติ๊กตอนติ๊กทำงานวัดได้แค่10vเองแต่ตอนติ ๊กไม่ทำงานก็ปกติประมาณ13vอยากทราบว่าเมนมาจากตรงไหน บ้าง มีต่อตรงไหนบ้างก่อนมาถึงปั๊มติ๊กครับ ตอนนี้ใช้แก๊สอยู่ครับ

ผมว่าหัวฉีดน้ำมันคงจะหมดอายุแล้วมากกว่าครับ ใช้ร่วมกับแก๊สด้วย
แต่ลองเช็คดูครับ กล่องฟิวส์ตรงหัวเขาด้านขวา เปิดมาพลิกกล่องดู ป้ายบอกฟิวส์ Fuel ครับ
ลองไล่จากบริเวณนั้นดู

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม