เอามาเตือนเรื่องสายเบรค

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ cefcm
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

cefcm

Member
Register
เข้าร่วม
10 ก.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอดีวีนนี้มีโอกาสได้ถอดล้อ เพื่อถอดประกอบช่วงล่างบ้างชิ้น
บังเอิญได้สังเกตุไปเห็นสายอ่อนเบรคฝั่งคนขับมีรอยซึม ๆ อยู่
ตอนแรกก็คิดว่าน้ำเพราะเมื่อคืนพึ่งไปลุยฝนทา
เลยมอง ๆ ดูเข้าไปใกล้ ๆ หน่อย
อื้อหือ สายอ่อนเบรคเริ่มมีรอยปริครับ ไล่ ๆ สายไปดู
เส้นเดียวมีซึม 2 ที่เลย
ไปดูฝั่งคนนั่งมั่ง ก็ซึมที่หัวสายเหมือนกัน
ดีนะที่เห็นก่อน อัตรายน่าดูเลย
ยังไงก็อย่าลืมเช็ค ๆ กันบ้างนะครับ
เอามาเตือนครับ ว่าจะถอดออกไปเปลี่ยนเองก็แน่นน่าดู เข้าร้านดีกว่า
นั่งกินเบียร์ 2 กระป๋องรอก็น่าจะเสร็จ

ปล. หรือมีคนแอบตัดสายเบรคหว่า:coolly-0028:

ไฟล์แนบ

33.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 144
    33.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 155
    26.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 159
    32.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 146
    36.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 151

ผมว่าน่าจะสามกระป๋องนะครับ ตึงกำลังดี ตอนจ่ายเงินจะได้ไม่ต้องคิดมาก 55555
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆครับ

พึ่่งเปลี่ยนคาลิปเป้อของ r32 มาอ่ะคับ สายเบรคมันจะถูกเปลี่ยนไปพร้อมกันเลยป่ะคับ ???

พอดีวีนนี้มีโอกาสได้ถอดล้อ เพื่อถอดประกอบช่วงล่างบ้างชิ้น
บังเอิญได้สังเกตุไปเห็นสายอ่อนเบรคฝั่งคนขับมีรอยซึม ๆ อยู่
ตอนแรกก็คิดว่าน้ำเพราะเมื่อคืนพึ่งไปลุยฝนทา
เลยมอง ๆ ดูเข้าไปใกล้ ๆ หน่อย
อื้อหือ สายอ่อนเบรคเริ่มมีรอยปริครับ ไล่ ๆ สายไปดู
เส้นเดียวมีซึม 2 ที่เลย
ไปดูฝั่งคนนั่งมั่ง ก็ซึมที่หัวสายเหมือนกัน
ดีนะที่เห็นก่อน อัตรายน่าดูเลย
ยังไงก็อย่าลืมเช็ค ๆ กันบ้างนะครับ
เอามาเตือนครับ ว่าจะถอดออกไปเปลี่ยนเองก็แน่นน่าดู เข้าร้านดีกว่า
นั่งกินเบียร์ 2 กระป๋องรอก็น่าจะเสร็จ

ปล. หรือมีคนแอบตัดสายเบรคหว่า:coolly-0028:
เพิ่มอีกนิดหน่อย หาสายถักใส่ดีกว่าคับแน่นอนกว่า

เพิ่งเปลี่ยนวันนี้เองคับ ฝั่งคนขับเหมือนกัน ค่าสาย550 ค่าแรง200 คับ น้ำมันเอาไปเอง ^^
รั่วนานแล้ว ทนอยุ่เป็นอาทิต:coolly-0033:ไม่มีเวลา จนเมื่อวาน เหยียบ แล้ว วูบไปเลย ดีที่รถ โล่ง เลยจอดหา น้ำมันใส่ไปก่อน ก็พอใช้ได้ เช้ามา หายแทบหมด เลยได้ฤก เปลี่ยนสะีที :coolly-0014: พี่ๆอย่าเอาอย่างนะค๊าบบบ 555+ :coolly-0028:

เห็นด้วยกับเรื่องเปลี่ยนสายถักครับ ขนาดเบรคเดิม เปลี่ยนสายถักความรู็สึกยังเปลี่ยนเลยครับ
ตอนแรกใส่แค่คูหน้า เลยต้องไปหาคู่หลังมาใส่อีก 555

พึ่่งเปลี่ยนคาลิปเป้อของ r32 มาอ่ะคับ สายเบรคมันจะถูกเปลี่ยนไปพร้อมกันเลยป่ะคับ ???

ส่วนใหญ่คงไม่ได้เปลี่ยนหรอกครับ เพราะใช้สายเบรคเดิมใส่ได้

ขอบคุณคับป๋าลอง .. สงสัยคงต้องเปลี่ยนพร้อมหม้อลมชั้นครึ่งซ่ะแล้ว T__T

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม