ขอคำแนะนำครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ pop2000
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

pop2000

Register
เข้าร่วม
27 ม.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ปัญหาเวลาขับเร็วประมาณ120 แล้วหักเลี้ยวแซงในลักษณะดูดคันหน้าแล้วปาดออกเพื่อแซง ปรากฎว่ารถหน้าสะบัดไปมาเกือบคว่ำ จะแก้ไขอาการแบบนี้ได้ยังไงครับ ผมเปลี่ยนช่วงล่างหน้าพวกบูชต่างๆ และโช๊คไปแล้ว (รถใส่โช๊คแตนๆแบบเดิมๆครับ) ซึ่งผมลองใช้รถอีกคันนึงที่ไม่ใช่เซฟ แล้วขับแบบเดียวกันกลับไม่เป็นนิ่งปกติ แก้ไขยังไงครับ

ไม่เคยลองทำแบบนั้นซักที เปลี่ยนช่วงล่างมาหมดแล้ว ลองหาร้านตั้งศูนย์ล้อดีๆ ใส่ค้ำโชคหน้า
รอท่านอืนมาตอบด้วยละกันครับ ไม่ค่อยเจออาการแบบนี้

มาช่วยกันแชร์นะ....
อาการมันอาจเกิดจากยางก้อได้ ของพี่ค้ำแม่มเต๊มเลยมั่นใจใส่เข้าโค้งแคบๆบนทางด่วน
ลองดูว่าเป็นไง...ยางหน้าร้องปริ๊ดเลย ยางใหม่ด้วย ใจหายแว๊บ
เลยมาคิดดู น่าจะเกิดจากรถมันแข็ง เหวี่ยงเข้าไปมันไม่ให้ตัว ยางมันเอาไม่อยู่ แล้วโช้คเรามันเดิมสนิทด้วย
แบบที่ว่ามามันคงแบบเดียวกันคือ จังหวะรถมันเหวี่ยงแล้วหน้ามันแถครับ มันไม่นิ่งหนึบ..

ปัญหาเวลาขับเร็วประมาณ120 แล้วหักเลี้ยวแซงในลักษณะดูดคันหน้าแล้วปาดออกเพื่อแซง ปรากฎว่ารถหน้าสะบัดไปมาเกือบคว่ำ จะแก้ไขอาการแบบนี้ได้ยังไงครับ ผมเปลี่ยนช่วงล่างหน้าพวกบูชต่างๆ และโช๊คไปแล้ว (รถใส่โช๊คแตนๆแบบเดิมๆครับ) ซึ่งผมลองใช้รถอีกคันนึงที่ไม่ใช่เซฟ แล้วขับแบบเดียวกันกลับไม่เป็นนิ่งปกติ แก้ไขยังไงครับ

น่าจะมาจากการตั้งมุม โทอิน โทเอ้า ล้้อหน้า

แก้ไขแบบประหยัด ก้คือ ไม่ควรทำเช่นนั้นอีกครับ ดูดตูดแล้วชิ่งหักออกทันทีทันใด มันอันตรายแก่ตนเองและคนรอบข้างครับ :smile:

แก้ไขแบบประหยัด ก้คือ ไม่ควรทำเช่นนั้นอีกครับ ดูดตูดแล้วชิ่งหักออกทันทีทันใด มันอันตรายแก่ตนเองและคนรอบข้างครับ :smile:

เห็นด้วย :byebye:

ตามนั้นเลย เหมือนพี่เชดบอก ล้อหน้าก็ตั้งมุมให้ตรง ให้หุบเข้า หรือให้แบะออกได้ครับ ลองไปร้านตั้งศูนย์ให้เค้าเช็คให้ดูดีกว่าครับ ว่ามุมล้อเรามันเป็นยังไง แล้วลองปรับตั้งใหม่ดู

* ขับแบบดูดตูดแล้วกระชากออกเนี่ย อันตรายนะครับ
แ่ต่ผมก็ทำบ่อยนะ เวลาอารมณ์เสียๆ เจอไอ้พวกขับช้าวิ่งขวาวิ่งกั๊กเนี่ย 555

ถูกต้องนะคราบบบ:biggrin: :biggrin:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม