RB 25 โบ ออโต้ ปัญหาเกิด ขอปรึกษาหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311183
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311183

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
3 ส.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
เครื่องเดินไม่เรียบครับ เหมือนติดไม่เต็มสูบ ใช้น้ำมันครับ อยู่โป่งน้ำร้อนครับพี่น้อง มากู้ระเบิด ยังไม่กลับ ขั้นต้นขอปรึกษาหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ จ่าบรรณ สัตหีบครับ

หัวเทียนอายุเท่าไหร่แล้ว

อันดับแรกก็หาว่าสูบไหนที่มีปัญหา โดยลองถอดปลั๊กคอยล์ไล่ดูทีละสูบ สูบไหนที่ดึงออกแล้วไม่มีอาการวูบก็สูบนั้นละครับ จากนั้นก็ลองดูว่าที่สูบนั้นปลั๊กคอยล์มีปัญหาอะไรมั้ย ปลั๊กหัวฉีดหลุดหรือเปล่า ถ้าไม่ก็ลองสลับคอยล์กับสูบอื่น แล้วลองชักปลั๊กดูอีกทีครับถ้ายังเป็นที่สูบเดิมก็ลองเปลี่ยนหัวเทียนดู

ลงเครื่องมาใหม่ครับ ช่างที่อู่หาให้ครับ สภาพก็โอเคครับ วิ่งดี แต่มาจันทบุุรี เจอฝนบ่อยอาการเลยออกมาแบบนี้ครับ ขอบคุณมากครับ

ส่วนใหญ่อาการนี้ปลั้กคอยส์แตกไฟรั่ว.

ฝากระโปรงหน้าเจาะไหมครับ ถ้าเจาะอาจมีน้ำซึมลงคอล์ย กับอีกอาการหลังจากวางเครื่องคือ น้ำไหลไปตามสายไฟเครื่องลงไปกล่อง โดยเฉพาะยางสามเหลี่ยมไม่มี ยางหหุ้มสายไฟผ่านตัวถังไม่ได้ยิ่งซิลิโคลน:coolly-0003:

ขอบคุณครับ เปลี่ยนหัวเทียนครับ สูบ 4 บอด เรียบร้อยแซดดดดดดดดดดดดดดดด ได้เหมือนเดิมครับ ขอบคุณพี่ ๆ ทุกคนครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม