สอบถามเรื่องเกียร์ออโต้24วาล์วครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ pruht52
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

pruht52

Register
เข้าร่วม
6 ส.ค. 2012
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือว่าตอนเช่้าที่ผมจะไปทำงานพอผมสตร์าทรถตามปกติสักพักก้อเหยียบเบรคใส่เกียร์จากPเป็นDแต่ปรากฏว่าพอใส่เกียร์Dแล้วเหยียบคันเร่งเพื่อออกตัวแต่เหยียบแล้วกลายเป็นฟรีเหมือนเกียร์ว่างเลยนานจนบางทีผมต้องใส่เกียร์2เพื่อให้ล้อขยับแล้วเปลี่ยนมาใส่Dรถถึงจะวิ่งตามปกติผมเกรงตอนรถติดๆนี่สิครับและตอนจะกลับรถกลัวเกิออุบัติเหตุเลยต้องขอคำชี้แนะจากผู้รู้ในเวปนี้หาทางแก้ไขและปรับปรุงครับและถ่าผมอยากใส่เป็น5สปีดมันจะมีผลดีหรือไม่ดีอย่างไรและต้องใช้จ่ายประมานเท่าไหร่รถเดิมๆRB20ครับ

ใส่ 5 สปีด ผมเกรงว่างบจะบานปลายนะครับ
ไหนจะเฟืองท้ายไหมอีก คันเกียร์อีก ตัดต่อเพลากลางอีก กล่องเกียร์อีก
ถ้าอยากได้ผมมีเกียร์สภาพนี้ให้ไปฟรีเลยครับ ขี้เกียจเก็บ
https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/37964
แต่ผมว่าไม่คุ้ม หาเกียร์ 4 สปีดมือสองมาลงดีกว่า จบง่ายกว่าครับ

ช่วยแนะนำร้านทำกรองเกียร์ด้วยครับเอาแถวบางเขน,รามอินทราที่สำคัญราคาเบาๆนะครับขอบคุณครับและเกียร์ออโต้Rb20 24วาล์วราคาประมานเท่าไหร่ครับหาได้ที่ไหนบ้างครับ

แก้ไขล่าสุด:
รามอินทรา 14 มัยลาภ 086-311-1808

ขอถามผู้รู็้้เรื่องเครื่องถ้าผมจะซื้อเครื่อง1jไม่โบเกียร์ออโต้มาเตรียมเปลี่ยนเครื่องและผมอยากรู้ว่าผมต้องเตรียมหาซื้ออะไรไว้บ้างในการที่จะเอาเครื่องใหม่มาลงรถเดิมๆอย่างผมให้สมบูรณ์โดยขับได้เลยไม่ต้องวิ่งหาอะไหล่ตัวนั้นทีตัวนี้ทีมันจะเสียฟิวส์หนะครับขอรายละเอียดด้วยนะครับเพราะผมก็ต้องอาศัยเวปนี้เพื่อทยอยซื้อเองมันจะประหยัดกว่าหนะครับถ้าผมคิดผิดประการใดขอคำชี้แนะจากผู้มีประสบการณ์ด้วยครับ

ขอถามผู้รู็้้เรื่องเครื่องถ้าผมจะซื้อเครื่อง1jไม่โบเกียร์ออโต้มาเตรียมเปลี่ยนเครื่องและผมอยากรู้ว่าผมต้องเตรียมหาซื้ออะไรไว้บ้างในการที่จะเอาเครื่องใหม่มาลงรถเดิมๆอย่างผมให้สมบูรณ์โดยขับได้เลยไม่ต้องวิ่งหาอะไหล่ตัวนั้นทีตัวนี้ทีมันจะเสียฟิวส์หนะครับขอรายละเอียดด้วยนะครับเพราะผมก็ต้องอาศัยเวปนี้เพื่อทยอยซื้อเองมันจะประหยัดกว่าหนะครับถ้าผมคิดผิดประการใดขอคำชี้แนะจากผู้มีประสบการณ์ด้วยครับ

ว่าแต่ทำไมต้องไป Jละครับ
ก็ลง RB นี่แหละครับ วางได้เลยไม่ต้องมาเหนื่อย
เครื่อง J ก็เหนื่อยได้นะครับ

เพราะราคามันถูกกว่าและผมก็พอจะคว่ามันไว้ได้ครับและหลายๆช่างที่ผมถามมาเขาว่ามันจะจบง่ายกว่าครับและอะไหล่มันหาง่ายและถูกและถ้าผมเข้าใจผิดประการใดก็ขออภัยนะครับผมหาทางเลือกตามฐานะหนะครับแต่ก้อยังไม่รู้ว่าจะได้Jหรือเปล่านะครับอนาคตไม่มีอะไรแน่นอนเพราะความพร้อมอาจไม่พอดีกันครับ

ผมจาก rb 25 de ไป 2jz ge vvti auto
รวมค่าเครื่อง ค่าทำ ค่าท่อ ค่าวายสาย ค่าจอไมล์ ค่าแอร์ หม้อน้ำ ฯลฯ
ใช้เวลาไป 2 เดือน
หมดไปประมาณ 50,000 บาท เอาไว้ให้ตัดสินใจ
ถ้า rb ยังใช้ได้อยู่ ก็เล่น rb ไปเถอะครับ จะได้ไม่ปลืองงบ
เกียร์ auto rb ไม่แพงเท่าไหร่ครับ

ช่วยแนะนำร้านทำกรองเกียร์ด้วยครับเอาแถวบางเขน,รามอินทราที่สำคัญราคาเบาๆนะครับขอบคุณครับและเกียร์ออโต้Rb20 24วาล์วราคาประมานเท่าไหร่ครับหาได้ที่ไหนบ้างครับ
"B2K MOTORSPORT" อยู่โค้งวัดลาดพร้าวจร้า
ช่างแจ็ค 086-8738695
ช่างกี้ 081-0789708
:coolly-0029:/'/ขอบคุณคับผม!!

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม