***ขอวิธีใส่ยางรองกระจกหน้าหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ panpravong
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

panpravong

Active member
Register
เข้าร่วม
9 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากขอวิธีใส่ยางรองกระจกหน้าหน่อยครับ พอดีจะปลี่ยนกระจกครับ กลัวที่ร้านใส่ไม่เป็นครับ ด้านไหนอยู่ข้างหน้า ด้านไหนข้างหลัง ด้านมีเทปกาวจะติดกับอะไร กระจกใส่ในร่องตรงกลางใชไหมครับ สั่งของมาแล้วรอผู้ชี้แนะครับ

ไฟล์แนบ

• Photo 10-9-2555, 7 25 56.jpg
    Photo 10-9-2555, 7 25 56.jpg
    58.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 136
  • Photo 10-9-2555, 7 26 27.jpg
    Photo 10-9-2555, 7 26 27.jpg
    63.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 151
  • Photo 10-9-2555, 7 29 50.jpg
    Photo 10-9-2555, 7 29 50.jpg
    61.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 148
  • Photo 10-9-2555, 7 30 06.jpg
    Photo 10-9-2555, 7 30 06.jpg
    49.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 147
  • Photo 10-9-2555, 7 30 37.jpg
    Photo 10-9-2555, 7 30 37.jpg
    30.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 148
แก้ไขล่าสุด:

ซื้อที่ไหน ราคาเท่าไหร่ครับพี่ ว่าจะเปลี่ยนอยู่พอดี

ซื้อที่ไหน ราคาเท่าไหร่ครับพี่ ว่าจะเปลี่ยนอยู่พอดี

ซื้อในเวปนี่แหละครับ
แต่หน้าเทคนิคเค้าไม่ให้บอกว่าซื้อที่ไหนรึป่าวครับ
เดี๋ยว PM ไปแล้วกันคับ

ยังรอวิธีใส่อยู่นะครับ

แกะออกมายางจะเป็นรูปตัวยู ดึงเทปกาวออก แล้วนำด้านเทปกาวไปวางติดตรงร่องบ่ารับกระจกตลอดแนวด้านบนและข้างทั้งสองฝั่งครับ ลักษณะตัวยูคว่ำ จากนั้นรีดให้ติดสนิท (ทำความสะอาดตรงบ่ารับที่ตัวรถก่อนนะครับเพื่อจะได้ติดแน่น) เรียบร้อยแล้วนำกระจกไปวางทับยางกระจกอีกที แล้วติดยาแนวด้วยซิลิโคน (หาเทปกระดาษกาวมีติดทำแนวก่อน) ทิ้งไว้ซักพักนำคิ้วกระจกมากดล๊อคใส่ซะ ใส่แผงจิ้งหรีดก็เรียบร้อย
ซิลิโคน ควรเป็นซิลิโคนสำหรับยาแนวกระจกรถยนต์โดยเฉพาะจะทำให้มีคุณภาพการใช้งานยาวนานขึ้น

แกะออกมายางจะเป็นรูปตัวยู ดึงเทปกาวออก แล้วนำด้านเทปกาวไปวางติดตรงร่องบ่ารับกระจกตลอดแนวด้านบนและข้างทั้งสองฝั่งครับ ลักษณะตัวยูคว่ำ จากนั้นรีดให้ติดสนิท (ทำความสะอาดตรงบ่ารับที่ตัวรถก่อนนะครับเพื่อจะได้ติดแน่น) เรียบร้อยแล้วนำกระจกไปวางทับยางกระจกอีกที แล้วติดยาแนวด้วยซิลิโคน (หาเทปกระดาษกาวมีติดทำแนวก่อน) ทิ้งไว้ซักพักนำคิ้วกระจกมากดล๊อคใส่ซะ ใส่แผงจิ้งหรีดก็เรียบร้อย
ซิลิโคน ควรเป็นซิลิโคนสำหรับยาแนวกระจกรถยนต์โดยเฉพาะจะทำให้มีคุณภาพการใช้งานยาวนานขึ้น

ป๋าลองคับ ผมซื้อผิดรึป่าวคับเนี่ย ของผมมันไม่ได้เป็นรูปตัวยูอะครับ
มันเป็นเส้นตรง ๆ เลยอะครับ (ในรูปคับป๋าลอง)
ของผมมันยางอะไรครับ เหมือนมันมีร่องให้เอากระจกใส่ตรงกลางเลยอะครับ
เริ่ม งง แระ

ป๋าลองคับ ผมซื้อผิดรึป่าวคับเนี่ย ของผมมันไม่ได้เป็นรูปตัวยูอะครับ
มันเป็นเส้นตรง ๆ เลยอะครับ (ในรูปคับป๋าลอง)
ของผมมันยางอะไรครับ เหมือนมันมีร่องให้เอากระจกใส่ตรงกลางเลยอะครับ
เริ่ม งง แระ

555. เริ่มแก่ซะแล้ว ขออภัยที่ว่ากระทู้บนคือกระจกหลังอ่ะ
กระจกหน้าตัวตามรูปถูกแล้ว ติดตั้งด้านบนทาบบ่ากระจกกับขอบหลังคา แล้ววางด้วยซิลิโคนเส้นติดกระจกทับตลอดแนวเป็นตัวยูคว่ำอีกที จากนั้นวางกระจกลงไป ด้านข้างล๊อคด้วยคิ้วกระจกมีรูสกรูไขล๊อคครับ

555. เริ่มแก่ซะแล้ว ขออภัยที่ว่ากระทู้บนคือกระจกหลังอ่ะ
กระจกหน้าตัวตามรูปถูกแล้ว ติดตั้งด้านบนทาบบ่ากระจกกับขอบหลังคา แล้ววางด้วยซิลิโคนเส้นติดกระจกทับตลอดแนวเป็นตัวยูคว่ำอีกที จากนั้นวางกระจกลงไป ด้านข้างล๊อคด้วยคิ้วกระจกมีรูสกรูไขล๊อคครับ

ป๋าครับอย่าว่าผม(โง่)เลยนะครับ คือผมยังไม่ค่อยเข้าใจครับ(ยังนึกภาพไม่ออก)
เดี๋ยวตอนจะติดตั้งถ้าช่างใส่ไม่เป็น ผมขออนุญาตโทรถามป๋านะครับ
ขอบคุณครับ:coolly-0033:

ไปเปลี่ยนมาแล้วครับป๋า
ไม่ต้องโทรรบกวนป๋าเพราะที่ร้านใส่เป็นครับ
แต่ผมไม่ได้เอาอันใหม่ใส่หรอกครับ เพราะเส้นเก่ายังสวยอยู่
ขอบคุณสำหรับคำตอบครับป๋า

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม