ไฟประตูโชวร์ เซ็นทรัลล็อคไม่ทำงาน กระจกไม่ทำประตูไม่ทำงาน (ช่วยบอกวิธีแก้ด้วยครับ)

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ nakata
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

nakata

Member
Register
เข้าร่วม
16 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือรถผมไปทำสีมาทำพึ่งเสร็จ อาการเป็นแบบนี้เลยครับ
1.ไฟบอกประตูปิดไม่สนิดติดตลอด
2.เซ็นทรัลล็อคไม่ทำงานเลยทั้ง 4 บาน
3.กระจกประตูทั้ง 4 บาน ไม่ทำงานเลย
(รถผมมีติดรีโทมกันขโมยครับ) ขอคำปรึกษาด้วครับ

ลองเช็คดูฟิวส์ที่กล่องฟิวส์ตรงเก๊ะเก็บเหรียญรึยังครับ ว่ามีฟิวส์ขาดรึเปล่า

ไฟล์แนบ

23.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 269
พี่แชมป์นี่รู้จริง

ไม่มีฟิวส์ตัวไหนขาดเลยครับผมตรวจเช็คแล้วครับ (ขอคำปรึกษาด้วยครับ)

ลองดูสวิทช์ประตูครับว่า เสียริป่าว

อาการที่บอกว่า ไฟเตือนว่าปิดประตูไม่สนิท ผมเคยเจอ

ให้ไปไล่ดู สวิทช์ตรงประตูดูนะว่า

น๊อตที่ยึดน่ะ มันสัมผัสโดนตัวถังหรือเปล่า

ลองเอาไขควงหมุนน๊อตที่ยึค(ตัวเดียว) ออกมาดูที่รูมันก่อน

ว่ามีสีไปเคลือบอยู่หรือ เปล่า ทำให้ไม่ลงกราวนด์

ยังไงลองโทรมาถามผมก็ได้ เคยเจอมากับตัว เครียดไปหลายวัน

089 996 0558

ต้น ถ้าโทรไปปรึกษาเรื่องหาซื้อ Cd ได้มะ 555

ขอบพระคุณครับจะรองไปทำดูครับผลจะเป็นยังไงแล้วจะบอกนะครับ
แล้วสวิทช์ประตูจะเกียวกับกระจกประตูทั้ง 4 บานด้วยเปล่าครับ

กระจก4บาน ไม่เกียวกับสวิทช์ประตูครับ กระจกน่าจะสวิทช์ที่ประตูคนขับ มีปัญหา ลองหาสลับดูครับ

ขอคำตอบอีกที่ครับ อยากทราบว่ามีจุดกาวรวมขอสวิทช์ประตูหรือเป่ลาครับ ถ้ามีมันอยู่ตรงไหนครับ ผมรองสวิทช์สรับกลับเพื่อนดูแล้วสวิทช์ใช้ได้ปกติ ช่วยที่ครับ

คือรถผมไปทำสีมาทำพึ่งเสร็จ อาการเป็นแบบนี้เลยครับ
1.ไฟบอกประตูปิดไม่สนิดติดตลอด

ลองดูที่ปรับไฟกลางเก๋งด้วยนะครับ ของผมปรับมาตรงกลางปุ๊บไฟก็ดับปั๊บ(ไม่รู้เกี่ยวป่าวนะ)

2.เซ็นทรัลล็อคไม่ทำงานเลยทั้ง 4 บาน

มันน่าจะอยู่ที่ตัวแม่หนะ แบบของผมถ้าตัวฝั่งคนขับพังมันก็ล๊อคไม่ได้อะ

3.กระจกประตูทั้ง 4 บาน ไม่ทำงานเลย

ลองแกะดูที่ตัว CONTROL ของประตูนั้นๆดูว่าแน่นหรือไม่ก่อนนะครับ เพราะถ้าไม่แน่นปุ๊บ เซ็นทรัลล๊อคก็ไม่ทำงานด้วยนะครับ

ลองๆๆๆๆดูก่อนนะครับ

คือตอนนี้ผมเหลื่อแค่ไฟประตูโชวร์อยางเดียวครับ ส่วนเรื่องเซ็นทรัลล็อคแก้หายแล้วครับกับกระจกประตูแก้หายแล้วครับ(ปลักไฟที่แก้มหน้าขวาไม่ได้เสียบครับ)

เหลือไฟประตูโชว์อย่างเดียว ก้อคงต้องไล่สวิทย์ประตูทั้ง 4 บานทีละตัวครับ อันไหนเสียเด้วก้อรู้ และคุณบอกมีกันขโมยตรงคานหน้ารถใต้ฝากระโปรงอีกจุดครับ...

ขอบพระคุณครับจะไปตรวจเช็คดูครับ

ฟิวขาดซิครับทานรถเราเป็นบ่อย

แล้วถ้าเซนทรันล๊อค มานเปิดๆปิดๆเองอะ แก้ต่งไหน

เวลาบิดกุณแจ ล๊อคแล้วไม่เป็นไรนะ แต่ เวาเปิดกุณแจ แล้วมานจะเป็น (ที่ประตูนะ)

แม่มก๊อกๆแก๊กๆ เปิดๆปิดๆ เวลาลงรถไม่กล้าเสียบกุญแจไว้เลยกลัวแม่มล๊อคเอง เคยโดนไปทีนึง

ดีนะกระจกแง้มไว้นิดนึง มะงั้นแงะกันตาย

ที่รถใส่กันโขมยไว้ป่าวหรือว่าของเก่ามีอยู่แล้วลองเช็คดูที่ระบบล๊อคก่อนที่แผงประตูอ่ะแล้วค่อยเช็คที่ระบบกันโขมยถ้ามี(ถ้าไม่มีให้ดูว่าเจ้าของเก่าเค้าติดมาป่าว(กันโขมย)แล้วเราไม่ได้ใช้แล้วไม่ได้เอาออกมันก็ทําให้รวนได้ถ้ามีเอามันออกไปเลย)เพราะเราเคยเป็นเหมื่อนกันแบบนี้

ดูที่ระบบกันโขมยครับว่ากล่องมันรวนหรือป่าวลองถอดสายที่กล่องออกก่อนแล้วลองขับดูถ้าปกติแสดงว่าระบบกันโขมยมีปัญหาถอดแม่งออกเลยแล้วไปซื่อของดี่ๆใส่ใหม่

ขอบคุณมากๆค๊าบสำหรับข้อมูล

แล้วถ้าเซนทรันล๊อค มานเปิดๆปิดๆเองอะ แก้ต่งไหน

เวลาบิดกุณแจ ล๊อคแล้วไม่เป็นไรนะ แต่ เวาเปิดกุณแจ แล้วมานจะเป็น (ที่ประตูนะ)

แม่มก๊อกๆแก๊กๆ เปิดๆปิดๆ เวลาลงรถไม่กล้าเสียบกุญแจไว้เลยกลัวแม่มล๊อคเอง เคยโดนไปทีนึง

ดีนะกระจกแง้มไว้นิดนึง มะงั้นแงะกันตาย

แสดงว่ารถมันไม่อยากให้เอ็งนั่ง มันเลย รีบล๊อคตัวเอง ตอนเองออกจากรถไปไง5555 :biggrin:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม