ผ้าเบรคยี่ห้อไหนดี

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ khwan
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

khwan

Member
Register
เข้าร่วม
26 ก.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอดีผมจะเปลี่ยนผ้าเบรค(R32)ใหม่แต่ยังไม่รู้จะใช้ยีห้อไหนดี ตอนนี้มีตัวเลือกดังนี้ครับ ROKBUL , COMPACT , Girling และ akebonoครับ 3ยี่ห้อแรกเคยใช้มาแล้ว ความเห็นส่าวตัว แทบไม่แตกต่างกันเลย(ปกติขับ80-100ครับ)แต่ถ้า120ขึ้นไปคุณภาพเบรค ระยะเบรค จะเป็นอย่างไร พอจะแนะนำให้ผมกระจ่างทีครับ

แก้ไขล่าสุด:

ผ้าเบรคดีหรือไม่ดี ก็คุณภาพตามราคาครับ ของแพง-แพงมากย่อมดีกว่า ของถูกคุณภาพก็ย่อมลดลงกว่า สำคัญคือสไตร์การขับรถของแต่ละคนมากกว่าครับ
ขับเร็วกระแทกคันเร่งหนักๆ เครื่องแรงม้ามาก โน้นเลย National สีชมพู
ขับช้าแบบย่องไปเพราะกลัวรถจะชำรุด ก็นี่เลย ROKBUL

ส่วนรถผมไม่ขับเลย เลยขายทั้งชุดเบรคไปแล้วครับ

ปล.มาตรฐานกลางๆ ก็ตามน้องข้างบนว่าก็ได้ครับ อายิโนโมโต๊ะ..555

นั้นมันผงชูรสแว้วพี่55555

ขอเสนอ "อูมามิ" อีกตัว 555 ฮ่วย

• กระทู้ ผู้เขียน
ที่ผมเคยใช้ Rocbul มันฝุ่นเยอะมากครับและ120เบรคมีกลิ่นไหม้ครับ ไม่รู้ว่าพี่ๆเป็นกันหรือป่าวครับ
แต่ Girling ฝุ่นน้อยครับ ตอน120ยังไม่เคยลองครับ ตอนร้อนเบรคหนึบดี แต่ตอนเย็นเบรคไม่ค่อยอยู่และมีเสียงดังด้วยครับ
ทั้งสองตัวนี้ราคาพอๆกันครับ เลยอยากถามพี่ๆที่เคยใช้ครับว่าเป็นยังไงกันบ้าง และเกิน120อาการเป็นยังไงครับ

akebonoเดียวนี้ผลิตในไทยครับ โรงงานอยู่อมตะนคร(เพือนผมเคยทำงานอยู่)แต่เพือนผมดันไม่มีรถเลยไม่รู้ว่าดีไม่ดี

ใช้ bendix metal king อยู่คับ ก็โอเคนะคับ เงียบบกริ๊บ ฝุ่นมีบ้าง เบรคอยู่น่ะคับ

bosch หรือ N sport ลองใช้ดูครับ ส่วนอากิโมโน สำหรับตัวผมใช้อยู่เบรคหน้า เกือบ3ปีแระ ยังไม่มีทีท่าว่าผ้าจะหมด รถผมขับน้อยหรือปล่าวไม่รู้ แต่ตอนเบรคมีเสียงดัง ฝุ่นน้อยครับ

ใช้เบนดิก ตอนเบรคมีเสียงหอน ฝุ่นไม่เยอะมาก

ข้อสังเกตุ ฝุ่นผ้าไม่มาก หมายถึง ผ้าแข็ง จะกินจานมากกว่ากินผ้ารึเปล่า

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม