****มีเรื่องรบกวนอีกแล้ว ตำแหน่งเกียร์อยู่ที่ P สตาร์ทไม่ติด อยู่ที่ N สตาร์ทติด

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ panpravong
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

panpravong

Active member
Register
เข้าร่วม
9 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
มีเรื่องรบกวนอีกแล้วครับ
รถสตาร์ทไม่ติดครับตอนแรกสตาร์ทไม่ติดเลย
ไม่มีไฟอะไรขึ้นเลยครับ เปิดกล่องฟิวส์ดู
เห็นฟิวส์ตัวสีเขียวขาด เลยซื้อมาเปลี่ยน
พอใส่ฟิวส์อันใหม่ไปไฟหน้าจอติดครับ
แต่ก็ยังสตาร์ทไม่ติดไม่มีเสียงอะไรเลยครับ(ตำแหน่งเกียร์อยู่ที่ P นะครับ)
เลยลองดึงลงมาที่ N ดู ปรากฎว่าสตาร์ทติดครับ
เลยอยากถามว่าทำไมตำแหน่งเกียร์อยู่ที่ P สตาร์ทไม่ติด
อยู่ที่ N สตาร์ทติดเป็นเพราะสาเหตุอะไรได้บ้างครับ
(รถชนด้านหน้ามาครับแต่ก็ไม่หนักมากนะครับ ตอนชน พอชนปุ๊ปมันก็ดับไปเลยครับ)

เคยขับรถตู้เกียร์ออโต้ ที่ p มันก็สตารท์ไม่ติดอยู่แล้วนะ ต้องลากมาที่ n ถึงจะสตารท์ได้ มันอยู่ที่การวายสายด้วยรึเปล่า

แต่ปกติรถผมอยู่ที่ตัว P สตาร์ทติดครับ
ลืมบอกว่าเครื่อง 1เจโบครับ

ดันไม่สุดหรือป่าวครับ ผมเคยเป็นดันไม่ถึง ต้องดันไว้ถึงติด

ที่ชุดด้ามเกียร์มันจะมีสวิทช์อยู่ตัวนึงไว้จับตำแหน่งด้ามเกียร์เพื่ออนุญาตให้สามารถสตาร์ทเครื่องได้ ถ้าภาษาช่างเค้าจะเรียก เซนเซอร์เกียร์ น่ะครับ ตำแหน่งมันอาจจะเคลื่อน ถ้ามันขยับหลุดจากตำแหน่งเดิมไปก็อาจสตาร์ทไม่ติด ลองเปิดฝาพลาสติกตรงด้ามเกียร์ แล้วลองขยับดูครับ

มันเป็นสวิทช์(limit switch)ตัวนึงครับ

พรุ่งนี้จะลองไปดูครับ

ที่ชุดด้ามเกียร์มันจะมีสวิทช์อยู่ตัวนึงไว้จับตำแหน่งด้ามเกียร์เพื่ออนุญาตให้สามารถสตาร์ทเครื่องได้ ถ้าภาษาช่างเค้าจะเรียก เซนเซอร์เกียร์ น่ะครับ ตำแหน่งมันอาจจะเคลื่อน ถ้ามันขยับหลุดจากตำแหน่งเดิมไปก็อาจสตาร์ทไม่ติด ลองเปิดฝาพลาสติกตรงด้ามเกียร์ แล้วลองขยับดูครับ

มันเป็นสวิทช์(limit switch)ตัวนึงครับ
ใช้เลย ครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม