***ถามเรื่องติดอินเตอร์หน่อยครับ***

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ panpravong
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

panpravong

Active member
Register
เข้าร่วม
9 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือผมเอารถเข้าทำสีเพราะชนหน้ามา โดนอินเตอร์พัง
จะติดอินเตอร์ใหม่(อินเตอร์rb26)แต่ช่างที่อู่ทำสีที่ผมเอาไปทำ
เค้าติดไม่ค่อยเป็นครับเพราะส่วนมากจะทำแต่รถเดิมๆ
ผมเลยอยากถามการติดตั้งอะครับ ว่าส่วนมากเค้าจะทำกันยังไง
ยึดตรงไหนกันบ้าง ต้องสร้างจุดยึดใหม่ไหมครับ ถ้าไม่เป็นการรบกวนมากไป
ขอรูปด้วยก็ดีนะครับ:coolly-0033::coolly-0033:

อธิบายยากอ่ะ เอาเป็นว่าโครงเหล็กกันชนหน้าตัดออกเป็นรูปตัวยูคว่ำให้มีขนาดความยาวเท่าอินเตอร์ แล้วเอาอินเตอร์ทาบเข้าไป มองหาจุดยึดที่พอจะยึดได้ก็ยึดไป ต่อเหล็ก หรือดัดเหล็กเข้ายึดที่คานกับตัวอินเตอร์ครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม