Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)

ขอถามเรื่องยางประตูหน่อยคร๊าบ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31558
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31558

Joke_71
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
16 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เวลาขับรถจะเปิดเพลงฟังตลอดเลยไม่ค่อยได้ยินเสียงอะไร แต่ตอนนี้วิทยุพังแล้ว ขับไปไหนรำคาญเสียงประตูมากเลยครับ
1.เวลารถวิ่งมันจะดังก๊อกแก๊กๆเหมือน ปิดประตูฝั่งคนนั่งไม่แน่นอะ
2.เวลารถวิ่งเร็วๆ ลมมันเข้ามาจากประตูฝั่งคนขับมาเป่าที่หูขวาผมเลยอะ
อย่างนี้มันเกิดจากยางขอบประตูเสื่อมสภาพใช่มั้ยครับ แล้วถ้าจะเปลี่ยนเนี่ยของใหม่เลยมีมั้ย ซื้อที่ไหน ราคาประมาณเท่าไหร่ แล้วเปลี่ยนเองได้มั้ย รบกวนผู้รู้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

ปล่อย "หนู" เข้าไปวิ่งอะป่าวว้า ลองแก้ ตามนี้ไปก่อนละกัน (ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันหรือป่าว)ให้เอาผ้าชุบน้ำบิดหมาดๆ เช็ดขอบยางให้สะอาด และก็เอาน้ำมันเครื่อง ของใหม่ๆ นะเอาผ้าชุบไล่เช็ดอีกทีนึง ลองดูว่าจะดีขึ้น ไม๋ ปล.ถ้ามันเกี่ยวกะยางนะ :smile: :smile: ส่วนข้อ 1. นั้นอาจจะมาจากระบบ Central ล็อค อะป่าว ลองดูคนอื่นๆ ด้วยนะ

สำลีอุดหู.......

ไม่ง้านนน ก็ ซ่อมวิทยุ จบ เลย:biggrin: :biggrin:

กอกๆแกกๆ บางทีก้อมาจากแผงปะตูไม่แน่นครับ ของผมถอดมา แล้วที่โครงปะตูตรงขอบบนมันจะเป็นสันคมๆอยู่ ผมเอาท่ออ๊อกซิเย่น ผ่าตามยาวแล้วยัดมันลงไปตามแนวสันนั้นเลย
เงียบไปนานแล้วจ้า.....

กอกๆแกกๆ บางทีก้อมาจากแผงปะตูไม่แน่นครับ ของผมถอดมา แล้วที่โครงปะตูตรงขอบบนมันจะเป็นสันคมๆอยู่ ผมเอาท่ออ๊อกซิเย่น ผ่าตามยาวแล้วยัดมันลงไปตามแนวสันนั้นเลย
เงียบไปนานแล้วจ้า.....
เด๋วมาทำให้ป๋มด้วยนะน้า... อิอิ..:wink:

ได้เลยน้า เจ้าต้นอีกคันด้วย.....ชอบนักล่ะ รถอาจารย์ใหญ่เนี่ย :biggrin:

ผ่าครึ่งเส้นพอแล้ว ถ้าจะทำแบบใส่ท่อยางอ่ะนะ

มันแข็ง ไม่ค่อยยุบ ประตูจะปิดยากขึ้น

น่าจะประตูตก ลองเปิดออกมาแล้วโยกขึ้นลงดู

ผ่าครึ่งเส้นพอแล้ว ถ้าจะทำแบบใส่ท่อยางอ่ะนะ

มันแข็ง ไม่ค่อยยุบ ประตูจะปิดยากขึ้น

ที่แม๊กว่าคือตรงยางขอบปะตู อันนี้ผมก้อใช้เต็มเส้นครับ ตอนแรกแข็งครับ แต่พักเดียวก้อเข้าที่แระ....

ส่วนที่ว่าสันขอบที่จะทำมันอยู่ข้างในครับ ต้องแกะแผงปะตูกันล่ะ...ตรงมุมมันไม่แน่นแล้วก้อกแก้ก

อีกอย่างที่โก้ว่าปะตูตกก้อเป็นไปได้ครับ มันจะปิดปะตูไม่หนึบ มันจะกรึ๊บๆๆๆ...แต่ว่าปิดเข้ามาแล้วนี่มันไม่น่าจะเคลื่อนได้นะ

ตาเบิ้ลเอ๊ย แผงประตู หลวมก๊อบแก๊บเหรอ

ซื้อ ตัวหมุดใหม่สิ คลองถม หรือ ร้านอะไหล่เพียบ เลบ ซื้อมาใส่ใหม่แน่ๆ ไม่โก่งด้วย

ตาเบิ้ลเอ๊ย แผงประตู หลวมก๊อบแก๊บเหรอ

ซื้อ ตัวหมุดใหม่สิ คลองถม หรือ ร้านอะไหล่เพียบ เลบ ซื้อมาใส่ใหม่แน่ๆ ไม่โก่งด้วย

ขะรับ...เออ น่าไปเดินเล่นดูมั่ง

ขะรับ...เออ น่าไปเดินเล่นดูมั่ง

เดินซื้ออะไหล่รถนะไม่ใช่ไปซื้ออย่างอื่น 555:wink: <!-- / message --><!-- sig -->

มาทำให้หน่อยดิเพื่อนเลิฟฟฟฟฟ

ยางขอบประตูไปหาพี่สมพรนู๊นแต่แม่มไกลว่ะ เบิกของใหม่ดีก่า เชื่อตูดิ
แต่หูไวนะเนี่ยลมเข้ามาเป่าหูได้ยินชัดขนาดนั้น

ยางขอบประตูไปหาพี่สมพรนู๊นแต่แม่มไกลว่ะ เบิกของใหม่ดีก่า เชื่อตูดิ
แต่หูไวนะเนี่ยลมเข้ามาเป่าหูได้ยินชัดขนาดนั้น
หือ...หูไว!!!:eeek:
55555555555.........:biggrin:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม