มีกลิ่นน้ำมันเข้ารถ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ 2018
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

2018

Register
เข้าร่วม
19 ม.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
สวัดดีครับ . รถผมเวลาวิ่งได้กลิ่นน้ำมันเข้ารถเป็นเพราะอะไรครับ

ท่อเบนซินมีรั่วรึเปล่าครับ พวกโอริงหัวฉีดเหมือนกัน แต่พวกนี้เวลามันรั่วเนี่ย ถ้าไม่ได้พุ่งปรี๊ดจนเห็นว่ามันรั่ว มันจะแค่ซึมออกมา ไม่ทันได้กลิ่นในรถ แต่เปิดฝากระโปรงมาอาจได้กลิ่นอะครับ

อีกอย่างจารย์แม็กเคยเจอมา อาการคือโอริงที่ฝาปั๊มติ๊กในกระโปรงหลังมันเสื่อมครับ ทำให้
มีไอน้ำมันเข้ามา ยิ่งถ้าเติมเต็มๆ ถัง น้ำมันจะมีรั่วออกด้วย
อีกอย่างก็คือ ท่อยางสั้นที่ต่อจากฝาปั๊มติ๊ก ไปเข้าท่อแข็งที่เดินลอดใต้ท้องรถน่ะครับ ถ้ามันเสื่อมสภาพแบบว่าปลายมันปลิ้นหรือมันรั่ว เวลาปั๊มติ๊กทำงาน น้ำมันก็จะรั่วออกมา อันนี้ก็ทำให้กลิ่นน้ำมันเบนซินมาได้ครับ

ลองเช็คดูครับ ส่วนเคสอื่นที่นอกเหนือจากนี้ รอท่านอื่นมาตอบต่อครับ

ครับ..................

ได้กลิ่นจากท่อและตอนเปิดกระจกวิ่งอ่ะ...........ได้กลิ่นมาก
มันเป็นที่อะไรครับ

เผอิญช่วงนี้ดมแก้ส
เคยเป็นอาการนี้ วิ่งฉุนมาก แต่ก็ยังคงสงสัยว่าทำไมต้องวิ่งแล้วฉุด

ลองถอดตัดระบบน้ำมันออก หายไปเลย สรุปว่ารถผม กลิ่นฉุดๆ มาจาก โอริ่ง ถัง อ่ะครับ

ขอถามต่ออีกนิดนุงนะก๊าบ

รถผม มีกลิ่น

เปลี่ยนโอริง ฝาถัง

แต่น๊อต ใส่แล้วยึดได้แน่น แค่ 4 ตัว

ที่เหลือ หวานหมดแล้ว

ก็คิดว่า คงไม่เป็นไร

พอทำเสร็จ

กลิ่นดีขึ้น

แต่แฟนบอกว่า ยังมีกลิ่นอยู่

(ผมคงชินกับกลิ่นแล้วมั๊ง)

เลยคิดว่า กลิ่นน่าจะออกมาจากฝาถังนั่นแหละ

แก้ไขยังไงดีคั๊บ?

อยากถามว่า ทำไง ให้น๊อตอีกสองตัว ยึดได้อะ

ลองเอาเทปพันเกลียวมาพันน็อตแล้วค่อยไขดูก่อนมั้ยต้น บางทีมันอาจจะหลวมนิดเดียว

แต่ถ้ารูน็อตมันหวานแบบสุดๆ แล้ว ต้นไปหาน็อตอื่นมาใส่ดิ ที่ size มันใหญ่กว่าเดิมซักเบอร์ แล้วข่มขืนมันเข้าไปเลย ไม่มีไรจะเสียแล้ว 5555

อยากถามว่า ทำไง ให้น๊อตอีกสองตัว ยึดได้อะ

เคยเป็น

แก้โดยเอานอตไปเทียบร้านนอต

เปลี่ยนเป็น นอตเลสหัวจม แหวนสปริง ใส่เสร็จจะคล้ายๆถังมอไซค์

แน่นปี๊ก ทั้งหมด 50 กว่าบาทเอง

ลองเอาเทปพันเกลียวมาพันน็อตแล้วค่อยไขดูก่อนมั้ยต้น บางทีมันอาจจะหลวมนิดเดียว

แต่ถ้ารูน็อตมันหวานแบบสุดๆ แล้ว ต้นไปหาน็อตอื่นมาใส่ดิ ที่ size มันใหญ่กว่าเดิมซักเบอร์ แล้วข่มขืนมันเข้าไปเลย ไม่มีไรจะเสียแล้ว 5555

เคยเป็น

แก้โดยเอานอตไปเทียบร้านนอต

เปลี่ยนเป็น นอตเลสหัวจม แหวนสปริง ใส่เสร็จจะคล้ายๆถังมอไซค์

แน่นปี๊ก ทั้งหมด 50 กว่าบาทเอง

ขอบคุณมาก ๆ คั๊บ :burn:

ให้ร้านไหนทำได้บ้างคับ รถผมก็เป็น จนอยากจะขายรถแล้วคับ 081-0099170 ออฟ

ไปทำมาแระ

หายสนิท

น๊อตตัวแรก

เปลี่ยนใหม่ หาย

อีกตัว รูมันหวาน

ช่างเลยเอา กาวสองหน้า แต่มีหน้าเดียว(งงปะ) ที่สีดำ ๆ อะ

ปิดตรงฝานอกเลย ที่มีน๊อตยึด4 ตัวอะ

หายเลย

โล่งจมูกมาก ๆ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม