ยางหลังคลูดซุ้มแก้ยังไงครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ otto1818
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

otto1818

Register
เข้าร่วม
16 มีนาคม 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
ใส่ยาง 270/35/18 โช๊คหลังเดิม คือเวลามีคนนั่งหลังหรือใส่ของที่กระโปงหลัง
เวลารถกระเด้งมันจะคลูดกับซุ้มจนเหม็นไหม้กินยางเป็นรอย

ใส่ยาง 270/35/18 โช๊คหลังเดิม คือเวลามีคนนั่งหลังหรือใส่ของที่กระโปงหลัง
เวลารถกระเด้งมันจะคลูดกับซุ้มจนเหม็นไหม้กินยางเป็นรอย

ยางสเปคนี้กับโช้คเดิมเจอเหตุการณ์แบบนี้แน่นอนครับ มีวิธีแก้ดังนี้ครับ ลองเลือกดูนะครับ

1. ใช้ตัวรองหัวโช้คหลังครับ หนุนให้สูงขึ้นอีกราวๆ 1.5 นิ้วครับ (ความหนาตัวรองหัวโช้ค = 1.5 นิ้ว)

2. ไม่ทราบว่าแม็กหน้ากว้างเท่าไหร่ และ ออฟเซ็ทอยู่ที่เท่าไหร่ครับ จะได้สามารถแนะนำได้ว่า ควรลดไซส์ยางลงเท่าไหร่ได้ เพราะกรณีถ้าออฟเซ็ทมันมีค่าบวกมากอยู่แล้ว เราก็แค่ลดขนาดหน้ากว้างของยางลงได้ เช่น 9.5 ก็สามารถใส่ 245 หรือ 255 ได้อยู่ครับ แก้มยางมันจะดึงหลบซุ้มครับ แต่ถ้าออฟเซ็ทของแม็กเป็นบวกน้อย เช่น 20 18 12 ฯลฯ อันนี้ต้องหนุนหัวโช้ค หรือ เซ็ทโช้คให้แข็งไว้หน่อย อย่างเดียวครับ

ของผมงบน้อย ใช้ยางกันฝุ่นโช๊คหลังคู่เก่าที่ขาดแล้ว ตัดเอาเฉพาะยางกันกระแทกออกมา แล้วยัดเข้าไปในยางกันฝุ่นอัดใหม่ ใส่กลับคืนเดิม ทดลองวื่งดูแล้วไม่ติด ลองดูเป็นทางเลือกครับ

ทำโช้คให้แข็งขึ้น ( ใส้ขย้อนแน่)

ไม่งั้นก็ตีโป่งหลบซะดีดี

UP .............
:coolly-0001:​

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม