***เครื่อง 1 เจโบ ไม่ใส่อินเตอร์วิ่งได้มั้ยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ panpravong
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

panpravong

Active member
Register
เข้าร่วม
9 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ตามหัวเรื่องเลยครับ
เครื่อง 1 เจโบ ไม่ใส่อินเตอร์สามารถสตาร์ทเครื่องได้มั้ย และวิ่งได้มั้ยครับ

สตาร์ทได้ วิ่งได้คับ แต่ไม่แนะนำให้เอาไปใช้งานนะคับ

เคยเห็นj vvti turbo ไม่ใส่อินเตอร์ ต่อตรงครับ
วิ่งดี แต่คงไม่นาน คันที่เห็นเครื่องยังไม่ทันพัง รถมิดซะก่อน

แค่วิ่งไปใส่อินเตอร์อะครับ ประมาณ 10 ก.ม. พอได้มั้ยครับ

ได้ครับไม่พังง่ายๆหรอก ของผมอินเตอร์รั่วเอาไปเคลมเกือบเดือน
ใส่ท่อต่อตรงเลย ระหว่างรอเคลม ใช้ทุกวันวันละเกือบร้อยโล สบายๆครับ

แต่ส่วนผสมของน้ำมันจะผิดพลาดหน่อย วิ่งอัดอาจมี ปุ้งๆปั๊งๆ ได้แบบ backfire

แก้ไขล่าสุด:
ขอบคุณทุกท่านครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม