สอบถามเรื่องแพท้าย skyline

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ monweeraphat
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

monweeraphat

Register
เข้าร่วม
14 พฤษภาคม 2012
  • กระทู้ ผู้เขียน
ถ้าจะเปลี่ยนแพท้ายเป็นของ skyline จะเปลี่ยนเป็น R32 หรือ R33 ดีครับ แล้วสองตัวนี้ต่างกันที่จุดไหน ถ้าใช้แพเดิมแล้วเปลี่ยนบูชเป็นยูรีเทนจะใช้ได้ดีไหมครับ ควรใช้แบบไหนมากกว่ากัน

ถ้าจะเปลี่ยนแพท้ายเป็นของ skyline จะเปลี่ยนเป็น R32 หรือ R33 ดีครับ แล้วสองตัวนี้ต่างกันที่จุดไหน ถ้าใช้แพเดิมแล้วเปลี่ยนบูชเป็นยูรีเทนจะใช้ได้ดีไหมครับ ควรใช้แบบไหนมากกว่ากัน
แล้วแต่งบประมาณ
งบไม่เยอะเล่น แพR32GTS
งบเยอะเล่นแพเดิม+บูชโพลี่ยูรีเทรนครับ:coolly-0033:

ส่วนใหญ่ก็เปลี่ยนแพ Skyline R32GTS ครับ เพราะบูชท์เต้าที่ยึดกับตัวรถจะตรงกัน และได้อุปกรณ์ส่วนควบของแพติดมาด้วย
สำหรับ Skyline R32GTS ก็ใส่ได้บูชท์เต้าเยื้องนิดหน่อยแต่ก็ไม่มีปัญหาอะไร อุปกรณ์ส่วนควบก็มีมาด้วยเช่นกัน
ความแตกต่าง นอกจากบูชท์เต้าที่ระยะไม่เท่ากันแล้วก็มี
1.ห่วงหลัง จุดนี้ 32 เป็นห่วงเหมือน A31 33 ไม่ได้เป็นห่วงต้องถอดทิ้งแล้วนำห่วงติดแพเดิมมาใส่
2.แร๊คหลัง 32 เป็นน้ำมัน 33 เป็นไฟฟ้า
3.เฟืองท้าย 32 หูหน้ารูเล็ก ท้ายยึด 4 น๊อต 33 หูหน้ารูใหญ่ต้องใช้บูชท์รอง ท้ายน๊อตยึด 2 ตัว
ส่วนการเปลี่ยนบูชท์ยูริเทนก็ดีครับ ค่าใช้จ่ายน่าสูงกว่าเปลี่ยนแพท้าย Skyline ครับ

ทั้งนี้ควรต้องคำนึงถึงเครื่องยนต์ที่อยู่ในรถ ถ้าเครื่องเดิมๆ ไม่ได่ทำอะไร แพท้ายเดิมก็ใช้ได้ครับ แต่ถ้ามีการโมดิฟายเพิ่มก็ควรเปลี่ยนเป็นของ Skyline คือควรเปรียบเทียบค่าใช้จ่ายประกอบกับความจำเป็นหรือการใช้งานรถด้วย ที่กล่าวอย่างนี้ ก็เพื่อที่จะบอกว่า ให้ใส่สิ่งของที่มันเหมาะสมกับการใช้งานของรถ เพราะบางคนใส่ของคุณภาพดีดีไปเยอะแต่ขับแค่ม้าย่องก็คงไม่เกิดประโยชน์อันใดไม่คุ้มค่ากับของที่มีคุณภาพดีดีครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณทั้งสองท่านมากครับสำหรับคำตอบ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม