อยากทราบวิธีสังเกต แคมชาร์ฟซิ่ง HKS ของแท้ กับของจีนหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31360
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31360

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
19 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากทราบวิธีสังเกต แคมชาร์ฟซิ่ง HKS ของแท้ กับของจีนหน่อยอ่ะครับ ว่าสังเกตได้จากอะไร ผมลองหาใน GOOGLE แล้วไม่เจอครับ หรือ ถ้ามีรูปประกอบจะดีมาก ๆ เลยครับ ......ขอบคุณครับ

ลองดูครับแตกต่างอย่างชัดเจนครับ
https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/67942&highlight=RB20

แล้วข้างใหนแท้ ข้างใหนเทียมอ่ะครับ แต่ผมเดาไว้ในใจแล้วครับ ไม่รู้จะถูกหรือป่าว รอผู้รู้มาเฉลยอีกทีครับ.......ขอบคุณครับ

แล้วข้างใหนแท้ ข้างใหนเทียมอ่ะครับ แต่ผมเดาไว้ในใจแล้วครับ ไม่รู้จะถูกหรือป่าว รอผู้รู้มาเฉลยอีกทีครับ.......ขอบคุณครับ

เหมือนนายพี่เลยวุ้ย บริหารงานแบบนี้เลย พอลูกน้องหรือพี่แสดงความเห็นมามักบอกว่าผมก็คิดไว้แบบนี้เลยครับ..
ปล.เอาความคิดของลูกน้องไปแอบอ้างอีกที..เย็..เป็ดก้าบ.ก้าบ ขออภัยวันนี้วัยรุ่นเซ็ง...555 เอามั้ยพรุ่งนี้

เหมือนนายพี่เลยวุ้ย บริหารงานแบบนี้เลย พอลูกน้องหรือพี่แสดงความเห็นมามักบอกว่าผมก็คิดไว้แบบนี้เลยครับ..
ปล.เอาความคิดของลูกน้องไปแอบอ้างอีกที..เย็..เป็ดก้าบ.ก้าบ ขออภัยวันนี้วัยรุ่นเซ็ง...555 เอามั้ยพรุ่งนี้
555....ผมคิดไว้แล้วจริง ๆ ครับ ว่าข้างใหนของจีน ว่าแต่ว่า พรุ่งนี้ขอบายครับ วันเสาร์ไปแข่ง สกิวคอนเทส ที่ โตโยต้าซัมมิท อ่อนนุช แต่เช้าตรู่ครับ....:coolly-0023:

ยังรอผู้รู้อยู่นะครับ

ได้คำตอบแล้วครับ.....เป็นไปตามที่ผมคิดไว้ครับ แต่ สมมุติฐานต่างกันนิดนึงครับ ผมดูว่าอันขวาใหม่กว่าและก็ตัวหนังสือไม่คมชัด เนื้อวัสดุไม่ละเอียด น่าจะเป็นของจีนครับ
ยังไงก็ขอขอบคุณ ผู้ให้คำตอบ (คุณ lorkode<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1031455", true); </SCRIPT] ) และก็เจ้าของรูป (TitZa215sx<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1030618", true); </SCRIPT] ) มากนะครับ

[TBODY] [TD style="BORDER-BOTTOM: transparent 1px solid; BORDER-LEFT: transparent 1px solid; BORDER-TOP: transparent 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: transparent 0px solid" class=thead><!-- status icon and date --]
วันนี้, 12:26:40 <!-- / status icon and date --][/TD][TD style="BORDER-BOTTOM: transparent 1px solid; BORDER-LEFT: transparent 0px solid; BORDER-TOP: transparent 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: transparent 1px solid" class=thead align=right>.# 6 [/TD] [TR vAlign=top][TD style="BORDER-BOTTOM: transparent 0px solid; BORDER-LEFT: transparent 1px solid; BORDER-TOP: transparent 0px solid; BORDER-RIGHT: transparent 1px solid" class=alt2 width=175] lorkode <SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1031455", true); </SCRIPT>
Senior Member

ระดับ: 9 [
]
พลังชีวิต: 0 / 206
[TBODY] [/TBODY]
ความสามารถ: 35 / 3041
ประสบการณ์: 25%

<!--- NAV LEVEL -->
ชื่อเสียง: 6

[/TD][TD style="BORDER-RIGHT: transparent 1px solid" id=td_post_1031455 class=alt1><!-- icon and title --] Re: ขายแคม hks 264 8.5 rb20 7500
<HR style="COLOR: transparent" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message --] ตอบแทนเจ้าของกระทู้นะครับ รูป บนสุดอันซ้ายมือครับแท้ ตัวหนังสือเล็กลูกเบี้ยวแคม มันจะมนๆเนื้อแคมจะระเอียด ส่วนอันด้านขวาเนื้อแคม มันจะหยาบๆลูกเบี้ยว ตรงปลายมันจะแหลมๆกว่าอันแลกครับรายละเอียดก็ประมาณนี้ ส่วนลูกเบี้ยวหรือองศาแคม ไม่รู้เรียกถูกป่าว 555 ภาษา มั่วๆไปฟังเค้ามาอีกที

:coolly-0003:

<!-- / message --><!-- sig -->__________________
INJECTION CLUB SERVICE
ข้าวแกง 1000 แรงม้า

<!-- / sig -->

[/TD][/TR][/TBODY]

เนื้องานอะคับ ของแท้ ของน้ำตาลๆๆ ของเทียมของดำ

ของจีนไม่ใช้ไม่ดีคับ คนตั้งแคมตั้งมีฝีมือหน่อยใช้ได้เลย
ผมใช้อยูไม่มีปัญหาอะไร

เนื้องานอะคับ ของแท้ ของน้ำตาลๆๆ ของเทียมของดำ

ของจีนไม่ใช้ไม่ดีคับ คนตั้งแคมตั้งมีฝีมือหน่อยใช้ได้เลย
ผมใช้อยูไม่มีปัญหาอะไร
ขอบคุณครับ...ผมกลัวว่าของจีนมันจะไม่ทนครับ (ดูจากของหลาย ๆ อย่างที่ผลิตที่จีนครับ) อาจจะทำให้เกิดพวกเศษผงเหล็ก ไปทำความเสียหายกับส่วนอื่นครับ :coolly-0023:

โห ถ้วยวาลว์ก็เจียระไนให้เรียบปรี้ด,น้ำมันเครื่องหล่อลื่นอีก

โอกาสจะถูกจนเหล็กหล่อสึกแบบดิสเบรคน่าจะยาก ถ้าจำไม่ผิดแคมนี่มันเหล็ก forge ไม่ใช่เหรอ ผิดถูกขออภัยนะ ไม่ได้เดินโรงงานแบบนี้มานานแล้ว

สุดๆไปเลยครับ

แล้ว จะดูกันต่อไป ว่า ระยะ ยกเท่าไร ตรงไหนครับ
มีโค้ด อะไรบอกบ้าง
ขอบคุณครับ

มันจะเขียนไว้ที่แคมเลยอ่ะ ประมาณนี้

ของนังโอมันไม่มีเขียนตัวเลขไว้เลยนะ
มีแต่ปั๊มHKSตัวเล็ก

แล้วก็มีเขียนไว้ตรงนี้อ่ะครับ ที่เคยผ่านตามานะ

attachment.php

แก้ไขล่าสุด:
ดีจัง...เป็นความรู้มากเลยคับ:coolly-0003:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม