ความร้อนขึ้นสูงกว่าปกติครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ 481
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

481

Member
Register
เข้าร่วม
4 ก.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
เครื่อง 12V เดิมๆ ติดแก๊สหัวฉีด AG ตอนนี้สังเกตุเวลาวิ่งหรือรถติดนานๆ ความร้อนมันจะขึ้นสูงกว่าเดิมมากๆ เกือบจะถึงขีดสูงสุดเลย

ต้องเช็คที่อะไรบ้างครับ น้ำในหม้อพักก็ปกติ

เครื่อง 12V เดิมๆ ติดแก๊สหัวฉีด AG ตอนนี้สังเกตุเวลาวิ่งหรือรถติดนานๆ ความร้อนมันจะขึ้นสูงกว่าเดิมมากๆ เกือบจะถึงขีดสูงสุดเลย

ต้องเช็คที่อะไรบ้างครับ น้ำในหม้อพักก็ปกติ

เพิ่งติดแก๊ส หรือติดมานานแล้วแต่อาการความร้อนเพิ่งเป็น
1.กรณีเพิ่งติดแก๊สมา หม้อน้ำอาจมีขนาดไม่พอครับ หรือไม่ก็หม้อน้ำตัน วาล์วน้ำเสีย เพราะติดแก๊สความร้อนเครื่องจะสูงกว่าปกติอยู่แล้ว
2.กรณีติดแก๊สมานานแล้วแต่เพิ่งเป็น อาจเป็นที่หม้อน้ำตัน วาล์วน้ำเสีย พัดลมฟรีปั้มหมดแรง พัดลมแอร์เริ่มหมุนเอื่อยๆ

ทั้งนี้เวลาวิ่งก็ความร้อนขึ้น ก็ดูตามที่ว่าคือหม้อน้ำ วาล์วน้ำ
รถติดก็ความร้อนขึ้น ดูฟรีปั้ม พัดลมแอร์ครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณครับป๋า ผมติดแก๊สมานานแล้ว เดี๋ยวจะลองเช็คตามที่ป๋าแนะนำ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม