รอบมันสวิงครับแก้ยังไง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ TRUE31
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

TRUE31

Register
เข้าร่วม
18 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เวลาเยียบคันเร่งรอบมันสวิงนะครับ เปลี่ยนหัวเทียนใหม่ก็ยังเป็นอยู่ เครื่อง2Jไม่โบนะครับ
สาเหตุคืออะไร แล้วแก้ยังไงครับ:cry:

เวลาเยียบคันเร่งรอบมันสวิงนะครับ เปลี่ยนหัวเทียนใหม่ก็ยังเป็นอยู่ เครื่อง2Jไม่โบนะครับ
สาเหตุคืออะไร แล้วแก้ยังไงครับ:cry:

รอน้าเชดมาตอบนะครับ หรือท่านอื่นที่รู้

ปล.กันชันหน้าของอะไรครับสวยจัง:biggrin:

สวิงแบบไหน แล้วสวิงช่วงไหน หรือ ตลอดเวลา

เดินเบาสวิงด้วยป่าว

สวิงช่วงเวลาเหยียบคันเร่งครับ
บางที่ตอนเดินเบาก็เหมือนจะดับอะครับ

บางที่ตอนเดินเบาก็เหมือนจะดับอะครับ

เวรแท้ พวกท่อแวคคั่มแตก หลุด หรือท่อไอดีบางจุดรั่วรึเปล่าครับเนี่ย ได้ลองเช็คยังครับ
แต่พูดถึง เครื่อง NA ไม่น่าจะมีปัญหาพวกนี้นะ งืมๆๆๆ

ลองเช็คแรงดันปั๊มติ๊กด้วยนะครับว่าแรงปกติป่าว

เปิดแอร์ กับ ปิดแอร์ อาการเป็นเหมือนกันไม๊

เร่งแล้วมีสำลัก วอด หรือ สะดุด หรือป่าว

ที่สำคัญ ใช้ แก๊ซ หรือ น้ำมันครับ

ผมใช้ปัมติ๊ก2J boครับ แรงดันปกติ
เปิดแอร์กับปิดแอร์ อาการเป็นเหมือนเดิม
เร่งมีสำลักแล้วก็สะดุด ผมใช้นำมัน95อย่างเดียวครับ

ลองให้ช่างตั้งไฟใหม่ดูมั้ยอะครับ
เอ๊ะ หรือหัวฉีดรั่วอะ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม