Rb20 -na วิ่งควอเตอร์ไมล์ดีสุดๆ มันประมาณกี่วิ คับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31798
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31798

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
1 ก.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เอาที่มีพี่ๆน้องๆ วิ่งกันอยู่คับ คือเมื่อวันศุกร์ผมได้ลองเอารถไปลองทดสอบดู ได้ดีสุดที่ 18.9 วิ (เกียร์ออโต้) คับถือว่าปกติไหม๊คับ รถไม่ได้ทำอะไรคับ เจ้าของเดิม (เต๊นท์) มีท่อ Tanabe มาให้ใบนึง แค่นั้นคับ ตอนนี้กะว่าจะลองไปทำ Rom กล่องดู มันจะลงได้ถึงวิ ไหม๊คับ กะเงิน 3500-อ่ะคับ

มันก้อได้ประมาณนี้แหละ
12 วาล์ว เกียร์ธรรมดาวิ่งดีสุดที่ 16 ปลายอ่ะ

ของผมทำมาวิ่งได้ 18 นิดๆคับ

เดิมหมด ยกเว้นล้อ 225/40/18 คับ :biggrin:

อยากลองมั่ง แต่กลัวไส้แตก........

ของผมทำมาวิ่งได้ 18 นิดๆคับ

เดิมหมด ยกเว้นล้อ 225/40/18 คับ น้ำมัน โซฮอล์ 95 :biggrin:

ที่ว่านี้เมื่อก่อนนะคับ ตอนนี้ เปลี่ยน ปั๊มติ๊ก nismo(คนขายบอกว่างั้นนะ),กรอง apexi,เร็ค nismo (ถอดของเดิมยังไม่ออกคับ - -")

ได้ผลยังไงจะมาบอกคับ

เปลี่ยนมาแล้วคับ ติ๊ก nismo , กรอง APEX/'/i (ของใหม่) , Regulator nismo ไม่ได้เปลี่ยนถอดไม่ออก แรงดัน fuel ประมาณ 2.5 - 2.6 คับ , กล่องทำ rom จาก fast-track , ล้อ 225/40/18

สรุปว่าวิ่งได้ 18.10 คับ ถ้าใส่ล้อ gts น่าจะลงไปอีก นิหน่อย นะ เคยเปลี่ยน 1 คู่ เนื่องจากยาง 18" ระเบิด วิ่งดีกว่าพอควรเลย หุหุ

• กระทู้ ผู้เขียน
ว่าจะเข้าไปทำกล่องกะคุณตี๋ ยังไม่ได้ไปสักทีเลยคับ

ว่าจะเข้าไปทำกล่องกะคุณตี๋ ยังไม่ได้ไปสักทีเลยคับ

อยู่แถวไหนอ่ะคับ ว่างๆ ส-อ มาแถวพระราม3 ลองเอากล่องผมใส่ดูมั้ยอ่ะ จะได้รู้มันดีรึเปล่า?

ว่าแต่ต้องให้เครื่องมัน สมบูรณ์ ก่อนไปทำนะคับ :redface:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม