ปั้ม 95 หาย (เรียบทางด่วน ไปยังรามอินทรา)

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ golfsung
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

golfsung

Cefo-Lism
Register
เข้าร่วม
16 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เมื่อวานขับรถเรื่อยๆ จากแยกพระรามเก้าไปตาม ถนน เรียบทางด่วนรามอินทราอาจณรงค์ เพื่อมุ่งหน้าไปทางรามอินทรา
ขับข้ามถนนลาดพร้าว เหลือบดูเกย์วัดน้ำมัน ต่ำกว่าครึ่งถังไปพอตัว เลยกะจะเติม ขับชะลอดูปั้ม เจ็ท PTT เพื่อจะเติม
ปรากฎว่า ตลอดทางไปจนถึงช่วงตัดกับรามอินทรา เจ็ท ptt บางจาก ไม่มี 95 เลย มีแต่โซฮอล 95

ผมก็คิดถึงเมื่อก่อน ยังเคยเติมแถวนี้เลย สงสัยว่า เค้าจะเริ่มถอนจุดจ่าย 95 กันแล้วเหรอไง แล้วบรรดาเพื่อนๆที่ใช้ CEF จะทำกันอย่างไร

:biggrin: เจอมาเหมือนกันครับเกือบตกขีดแระกว่าจะหาเติมได้แทบแย่ ตอนใช้แก๊ซแรกๆว่าหาเติมยากแระนะ พอเลิกใช้แก๊ซตอนนี้หา95เติมยากกว่าอีกมีปั๊มแต่ไม่มีน้ำมัน:sweat: :sweat: :sweat:

เติม91ประคองตัวก็ให้ถึงบ้านคงพอไหวมั้งครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
โชคดีไม่หมดถังครับ
แต่ที่จะถามคือ นโยบาย ptt และ jet เค้าเริ่มถอน 95 แล้วเหรอ

ปั้มPTT เลิกขาย 95 เกือบหมดแล้วครับ...

โชคดีไม่หมดถังครับ
แต่ที่จะถามคือ นโยบาย ptt และ jet เค้าเริ่มถอน 95 แล้วเหรอ
:eeek: ผมว่ามานับปั๊มที่ยังเหลือดีกว่าผมเห็นแค่ESSO CALTEX SHELL และก็PUREแค่นั้นเองครับนอกนั้นมะเห็นแล้วอ่ะ:cry: :cry:

ต่างจังหวัด ก็ยังมีอยู่ในปั๊มของ ปตท. และเจ๊ท นาเว้ย
ป๋าเติมอยู่...ตอนไปเมืองกาญจน์ ก็มีตลอดทางนาเว้ย
มันคงรณรงค์เฉพาะปั๊ม ในกรุงเทพฯ รึเปล่าวะ
ต่างจังหวัดก็มีอยู่เกือบทุกปั๊มนะ ไม่เว้น ปตท. หรือเจ๊ท และบางจาก
โคราช ขอนแก่น มหาสารคาม กาฬสินธุ์ สกลนคร ยังมีอยู่

ที่ศรีราชา Jet ถอดออกหมด จากเดิมเคยมีบ้าง เอสโซ่ก็ไม่มี เชลมี เกือบทุกที่ ปตท. ส่วนมากไม่มี นี่คือจุดเริ่มต้นของความลำบาก...

เลียบทางด่วนยังคงมีesso ตรงโลตัสครับ ยังมีให้เติมอยู่

เหอ ๆ

ใกล้ ๆ จาดมแก๊ส แล้ววววว

คงเครียดด้วย อีกไม่นาน

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม