รถ cefiro a32 จอดเฉยๆ 3 ปี

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ Projack
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Projack

Register
เข้าร่วม
25 เม.ย. 2012
  • กระทู้ ผู้เขียน
รถจอดในร่มคับ แต่จอดไว้เฉยๆ ไม่ได้สต๊าด

คิดอยากทำให้มันขับได้ ใช้งบประมาณเท่าไรคับ (ก่อนจอดรถใช้งานได้ตามปรติ)

เช็คประมาณนี้นะครับ อาจเป็นประโยคไม่มากก็น้อย
1.เปลี่ยนแบต
2.เปลี่ยนของเหลว
3.เช็ค ยาง
4.น้ำมันในถัง ให้ดีควรถ่ายทิ้ง แล้วเปลี่ยนใหม่ครับ

ผมลองไปสืบราคามาคับ เขาบอกว่า 6 หมื่นขับได้เลย (มันแพงไปป่าวคับ)

ผมลองไปสืบราคามาคับ เขาบอกว่า 6 หมื่นขับได้เลย (มันแพงไปป่าวคับ)
รถจอดไว้เชยๆๆ เปลี่ยนแบตใหม่ กับ เปลี่ยนน้ำมันในถังใหม่ น่าจะติดเครื่องได้แล้วนะครับ ถ้าปั้มติ๊กไม่เสียเพราะ โดนน้ำมันซอฮอลกัด

หกหมื่นแพงคับ

หกหมื่น ลองคิดดูว่าหากเป็นเชียงกงเครื่องทิ้งไว้เฉยๆ 3 ปี แล้วต้องใช้งบ 6 หมื่นในการปลุุกชีพขื้นมาคงเจ๊งครับ หรือ หากต้องใช้งบ 6 หมืนจริงผมว่าหาเครื่องเดิมตัวใหม่มาวางราคาหากจำไม่ผิดเครื่อง a32 ประมาณสองหมื่น (ผมว่าไงช่วงจอด 3 ปีต้องมีการสตาร์ทบ้างเพื่อให้เครื่องหมุน)

เช็คประมาณนี้นะครับ อาจเป็นประโยคไม่มากก็น้อย
1.เปลี่ยนแบต
2.เปลี่ยนของเหลว
3.เช็ค ยาง
4.น้ำมันในถัง ให้ดีควรถ่ายทิ้ง แล้วเปลี่ยนใหม่ครับ
ตามนี้ครับ ถ้าเครื่องไม่พัง เปลี่ยนปั๊มติ๊กอีกตัว หัวเทียนอีกซักชุด น่าจะวิ่งได้แล้ว

เบ็ดเสร็จแล้ว 5-6 พันบาท ก้อน่าจะจบ
บ้านอยู่แถวไหนล่ะครับ จะได้แนะนำร้านใกล้ ๆ ให้ จะได้ไม่โดนหลอก

ปั้มติ๊กอีกตัว ปั้มน้ำอีกตัว สายพานหน้าเครื่อง จอดใว้นานๆ ปั้มน้ำรั่วแน่นอน แต่ถ้า6หมืน ต้องถามดูครับว่ามีอะไรบ้าง ลองไล่รายการมาดู เพราะถ้าทำจริงๆเปลี่ยนอะไหล่ที่เสื่อมตามอายุ ที่รวมไปถึงช่วงล่างด้วยผมว่า 6หมื่นก็ใกล้เคียงนะ ใหนจะยาง4เส้น โช๊ค ลูกหมาก บูชยาง แต่ถ้าบอกว่าทำให้แค่วิ่งได้ แล้วเอา6หมื่น แพงไปป่าว

บ้านผมอยู่แถวบางพลีคับ มีร้านไหนแนะนำบ้างคับ

ไปหาพี่นุ แบริ่งไหวมั๊ยล่ะครับ เบอร์เด๋วคงมีคนมาโพสต์ พอดี ณ.ตอนที่ผมตอบ เครื่องโทรศัพท์ผมพัง เปิดไม่ได้

กระปุกเกียร์รั่ว (เกียร์ออโต้นะคับ)เปลี่ยนแพงป่าวคับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม