บูทหนักๆตอนนี้คลัชเริ่มลื่นแล้ว อยากขอคำแนะนำครับ (1jz-gte)

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31844
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31844

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
4 ก.ย. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือว่าบ้านอยู่นนทบุรีครับ อยากจะไปทำคลัชใหม่ มีร้านไหนแนะนำบ้างครับ แล้วอยากให้มันจับดีๆ ต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง มีราคาประมาณเท่าไหร่ ไม่เอาของซิ่งนะครับ สู้ราคาไม่ไหวครับผม
ขอบคุณครับ

คือว่าบ้านอยู่นนทบุรีครับ อยากจะไปทำคลัชใหม่ มีร้านไหนแนะนำบ้างครับ แล้วอยากให้มันจับดีๆ ต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง มีราคาประมาณเท่าไหร่ ไม่เอาของซิ่งนะครับ สู้ราคาไม่ไหวครับผม
ขอบคุณครับ

แนะนำร้านขายแผ่นครัชกับจานกดนะครับส่วนร้านทำต้องหาร้านจ้างเปลี่ยนเอาเองครับ มีงานบ้านเราครับใช้ดีจับหนึบกว่าของเดิมเยอะครับที่ใช่อยู่ไม่มีปัญหาอะไรครับแนะนำนะครับของ ธีระพันธ์ ครัช หรือ ราคาทั้งครัชและจานกดอยู่ชุดละ 5000บาท สามารถเอาของเดิมไปเทรินได้ครับจะได้เบากระเป๋าอีกหน่อยครับ แรงม้าลงสู่พื้นถนนได้เต็นที่ครับดีกว่าครัชเดิมแน่นอนครับ มาแนะนำนะครับไม่ได้มายุให้ซื้อนะครับ แต่มีข้อเสียคือครัชอาจจะแข็งนึดนิงนะครับ จะไม่นิมเหมือนครัชเดิมและครัชซิ่งบางยี่ห้อนะครับแต่ราคาถูกกว่าครัชซิ่งเยอะครับ ถ้าซื้อครัชเดิมก็ต้องมี2พันกว่าแน่ครับเพิ่มอีกหน่อยเอาอย่างที่ผมบอกดีกว่าครับไม่แพงมากและราคาพอเอื่อมได้ ส่วนค่าแรงยกเกียร์เปรี่ยนครัชก็น่าจะประมาณ1พันหรือพันนิดๆและครับถ้าทำเองได้ยกเองเลยครับประหยัดตังดีครับ ลองตัดสินใจดูครับ

แก้ไขล่าสุด:
ต้องโพสในบอร์ทเทคนิคนะคับ อันนี้หน้าขายของ เดี๋ยวแอดมินดุเอา...

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม