ช่วยด้วยคับบูสผมมาไม่เต้ม

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ tomsiam42
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

tomsiam42

Register
เข้าร่วม
10 ก.พ. 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือรถผม...ปกติเวลาซัด..บุสมาประมาณ10-11 ปอน...แต่วันนี้...บูสมาแค่ 4-5 ปอนเองคับ ผมไม่รู้จะดูจุดไหนก่อนคับช่วยรบกวนพี่ๆๆแนะนำทีคับ:coolly-0007::coolly-0007:

ดูพวกข้อต่อทั้งหลายแหล่ก่อนว่ามีจุดไหนรั่วหรือหลุดไหม พวกเข็มขัดรัดข้อต่อ สายแว๊คคั่ม ถ้ายังไม่เจอก็ต้องดูว่า Inter รั่วหรือป่ะ
นึกถึงเวลาเราดูดน้ำจากหลอด ถ้าหลอดไม่แตกเราจะดูดเข้าปากไปเต็มๆ แต่ถ้าหลอดแตกมันจะดูดได้ไม่เต็มที่เพราะมันมีอากาศเข้ามาแทรกแทนที่น้ำด้วย

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณมากครับ...มีปัญหาตามมาอีกและครับ...พอรอบเครื่อง..เกิน 2พันรอบแล้วมันวูบ อ่ะครับพี่...ตอนนี้เซงมากเลย...

ขอบคุณมากครับ...มีปัญหาตามมาอีกและครับ...พอรอบเครื่อง..เกิน 2พันรอบแล้วมันวูบ อ่ะครับพี่...ตอนนี้เซงมากเลย...
เครื่องอะไรครับ แต่ถ้าเป็น rb คร้าวๆน่าจะดูที่ แอร์โฟกับเซ็นเซอร์ลิ้นปีกผีเสื้อ เพราะสองตัวนี้จะทำให้รอบเครื่องตัด อยู่ที่2000-2500 และอย่าลืมดูท่อทางต่างๆตามที่พี่ลองแนะนำด้วยน่ะครับ :coolly-0037:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม