ถามเรื่องอาการเกี่ยวกับครัทซ์หน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ redswan
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

redswan

Register
เข้าร่วม
6 ก.พ. 2012
  • กระทู้ ผู้เขียน
ผมมีปัญหาอีกปัญหานึงมาครับ ใครพอจะให้คำตอบได้บ้างครับ ???
ตอนนี้ผมใช้ JBo เกียร์ธรรมดา อาการของมันก็คือ
ถ้าขับปกติ บูสท์ไม่มานะครับ ครัทซ์จะอยู่สูง ประมาณซักครึ่งนึง ของระยะเหยียบทั้งหมด
แต่เวลาซัด บูสท์มา ครัทซ์หายไปเกือบจม แต่ไม่หมดนะครับ ยังมีเหยียบได้อยู่
แต่เวลากลับมาขับช้าๆ เหมือนเดิม ครัทซ์ก็กลับมามีเหมือนเดิม
เป็นอย่างนี้ทุกๆ ครั้งครับ ใครพอทราบอาการบ้าง รบกวนด้วยนะครับบบบบบ (T_T)

อยากรู้อ่ะครับ ใครพอรู้ทางแก้ช่วยบอกด้วยนะครับ

เช็คปั๊มคลัทช์ตัวบนกับตัวล่างดูก่อนครับ น่าจะมีส่วน

ปั้มคลัชอยู่ใกล้ท่อไอเสียเกินไปหรือเปล่าครับ ลองหาอะไรหุ้ม/บังดูครับ
อาจมีส่วนครับ

เช็คปั๊มคลัทช์ตัวบนกับตัวล่างดูก่อนครับ น่าจะมีส่วน

ปั้มคลัชอยู่ใกล้ท่อไอเสียเกินไปหรือเปล่าครับ ลองหาอะไรหุ้ม/บังดูครับ
อาจมีส่วนครับ

ตอนนี้ผมก็กำลังจะให้เพื่อนเช็คปั๊มครัทซ์ดูเหมือนกันครับ ไม่รุว่าเป็นอาการลูกยางบูสต์เริ่มเสียหรือเปล่า ส่วนที่ว่าอยู่ใกล้ท่อไปเสีย เด๋วจะลองให้เพื่อนเช็คดูอีกทีครับ ขอบคุณมากครับ:coolly-0033:

ถ้าระบบครัชไม่เพี้ยน ก็หวีล้าตอนร้อนๆแหละครับ (หมายถึงหวีเริ่มเสื่อมอ่ะนะ)

ถ้าระบบครัชไม่เพี้ยน ก็หวีล้าตอนร้อนๆแหละครับ (หมายถึงหวีเริ่มเสื่อมอ่ะนะ)

สงสัยเหมือนกันครับ ว่าหวีจะเสื่อม:coolly-0040:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม