ถามผู้รู้ครับ เรื่องท่อไอเสีย

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311183
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311183

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
3 ส.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
ผมลงเครื่อง 25 โบ ออโต้ อินเตอร์ 26 แต่ท่อไอเสียเลส 3 นิ้ว ยาว ไม่มีพักกลาง มีพักปลายใส้ตรง อย่างเดียว เพื่อนผมบอกว่า ดังแต่เสียง รถไม่วิ่ง จริงหรือ แต่ช่างที่ลงให้ เขาบอกโอเค ช่วยตอบข้อข้องใจหน่อยครับ ขอบคุณพี่น้องทุกคนครับ

ไฟล์แนบ

11.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 109
แก้ไขล่าสุด:

ใส่พักกลางไส้เยี้ยงสักใบ รับรองดีเลยจร้า!!

ขอบคุณมากครับพี่ แต่ถ้าปลายท่อเป็นใส้เยื้องอยู่แล้วก็โอเคใช่มั้ยพี่ ไม่ต้องใช้พักกลางก็ได้ใช่มั้ยครับ

ช่างที่อู่เขาบอกว่า พักกลางไม่ต้องใส่ครับ ใส้เยื้องใบเดียวก็พอ แต่ผมลองสตาร์ทดูเมื่อตอนเย็น เสียงยังกะเรือครับ เสียงดังมาก ๆ แต่ผมชอบดุไว้ก่อน ชอบตีนต้น ยาว ๆ ไม่ชอบ แต่กลัวว่า จะมีแต่เสียงแล้วรถไม่วิ่งน่ะครับ

เท่าที่ผมดูมา และสอบถามพี่ ๆ ที่ชมรม เขาก็บอกว่า พักกลางเยื้อง ปลายโล่ง เคยเห็นเขาอัดอยู่ เสียงสุดยอด เกียร์ออโต้ด้วย

ไฟล์แนบ

47.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 99
    25.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 84
    19.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 100
แก้ไขล่าสุด:
เท่าที่ผมดูมา และสอบถามพี่ ๆ ที่ชมรม เขาก็บอกว่า พักกลางเยื้อง ปลายโล่ง เคยเห็นเขาอัดอยู่ เสียงสุดยอด เกียร์ออโต้ด้วย
ถ้ามีพักปลายเยี้องแล้ว ก็ใส่พักกลางตรง :coolly-0003:เพิ่มเข้าไปจร้า!!
ต้นมาดีเเน่นอน :coolly-0020:เสียงดุดันคับ

ถ้าชอบแบบนั้นก็จัดเลยไม่ต้องรอครับ

ขอบคุณมากครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม