แรงดันเบนซิล เดินเบา4บาร์ แต่บูส มา 7บาร์ T,T ปกติไหม

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311314
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311314

f A i R __ CefprAkrAn
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
17 มิถุนายน 2012
  • กระทู้ ผู้เขียน
แก้ไขๆ 0.7นะัคับ ไม่ใช่ 7:coolly-0019:

แรงดันเบนซิล ผมมัน 4บาร์ ที่รอบเดินเบา ซัดแล้วขึ้นไป ประมาณ 6
แต่วัดบูส ได้ 0.7บาร์ :coolly-0027:

มันปกติไหม อะคับเนี่ย
ตอนนี้ ปรับบูสไฟฟ้าพัง เลยไม่รุ้จะทำไง
แล้ว 4บาร์นี่เยอะไปไหม ถ้าปรับลงมาเหลือสัก3 - 3.5 จะดีไหม คับ

เพราะตอนเช้าๆ สตาร์ท ยาก ต้องลากกันหน่อย ถึงจะติด พอติดอาการเหมือน น้ำมันท่วม สะอึกๆ นิดๆ มีควันออกท่อ สีขาวๆแต่เบิ้ลแล้วดำ เหม็นกลิ่น น้ำมัน

^^ เยอะอะแยะ ฮ่าๆ

รบกวน ผู้รู้ทีนะคับ:coolly-0028:

ตอนเดินเบา ปรับลงมาอยู่ที่เกือบๆ 3bar :coolly-0003:ก็เพียงพอแล้วคับ!!
มันก็จะสตาร์ทง่ายขึ้น^^ และไม่เหม็นกลิ่นนํ้ามันเบนซินด้วยจร้า

• กระทู้ ผู้เขียน
ตอนเดินเบา ปรับลงมาอยู่ที่เกือบๆ 3bar :coolly-0003:ก็เพียงพอแล้วคับ!!
มันก็จะสตาร์ทง่ายขึ้น^^ และไม่เหม็นกลิ่นนํ้ามันเบนซินด้วยจร้า

ปรับ ยังไง ขอรับ ท่าน !! :coolly-0008:

ใส่เร็คกุเรตแยกหรือป่าวครับ ถ้าใช่ น่าจะต่อสายผิดนะครับ ลองสลับสายดูครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม