Lpg กับ 1j Bo

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31713
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31713

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
27 ม.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ผมติด Lpg แบบมิกเซอร์ ตอนแรกช่างปรับมาให้มันก็ดีแต่มันจากินแก๊สประมาณ กม ละ2.50-3 บาท ผมให้เขาปรับใหม่มันก็ไม่หาย ผมก้เลยมือบอนไปหมุนมันเองตอนนี้มันสตาทแล้วก็ดับแล้วรอบเครื่องมันจาสั่นขึ้นๆลงตอนเปิดแอร์ผมกลับไปหาชั่งเขาก็เอาค้อนมาเคาะ
ตรงข้างๆหม้อต้ม (จำไม่ได้ว่าอะไร)แต่ช่างบอกว่าช่วยเร่งรอบให้สูงขึ้นตอนนี้ยังไม่หายไม่รู้จาปรับยังไงเลยใช้นำมัน สี่บาทกว่าๆ เฮ้อ.............

ติดนานรึยังคับ
ถ้ายังไม่นานให้เวลามันหน่อย ส่วนรอบไม่นิ่งเนี่ย น่าจะแกส์บางไปน่ะครับ ต้องค่อยๆ จูนคับ

ครับ โอ ผเองก็หวังให้มันเป็นอย่างนั้นนะ
จิรงๆแล้วติดไม่นานนะครับของเดิมมันเป็น1j vv
พอเครื่องมันพังผมเอา 1j bo มาใส่แล้วเขาเปลี่นยนหม้อเป็น
turbo เขาบอกว่าเดี๋ยวแก๊สไม่พอ นี่กยังไม่ได้เดือนหลอกครับ

อะ บทเรียนเลยครับ ก่อนจะหมุนหรือจะทำอะไรเนี่ย ก่อนอื่นต้องมาร์คจุดเดิมไว้ หรือจำไว้ว่าเราหมุนเข้าหมุนออกไปกี่รอบ ถ้าจำไม่ค่อยได้ ให้เอากระดาษมาจดเลยครับ
เผื่อทำอะไรพลาดไป จะได้วกกลับมาสู่สภาพเดิมได้ครับ

อาการแบบนี้ผมว่าต้องจูนใหม่แล้วครับ

* ผมอ่านแล้วงงๆ นิดนึงครับ ตกลงตอนนี้สตาร์ทแล้วเครื่องดับเลย หรือว่าสตาร์ทติด แต่พอเปิดแอร์แล้วรอบวูบๆ
ถ้าหากติดเครื่องได้ รอบเดินเบาแบบไม่เปิดแอร์เป็นยังไงครับ อยู่ที่เท่าไหร่ แล้วมันวิ่งได้มั้ยครับ เหยียบไม่ออกหรือวิ่งได้ปกติ

- ตอนนี้ใส่มิ๊กเบอร์อะไรครับ
- เจาะท่อมอเตอร์ชดเชยรอบไว้หลังมิ๊กหน้าลิ้นหรือเปล่า
- หม้อต้มร้อนหรือเปล่า
ถ้ามีรูปลองถ่ายมาดูครับ เผื่อเพื่อนๆในนี้จะช่วยท่านได้ครับ

ดูท่าทางน่าจะไม่ได้ต่อท่อมอเตอร์เดินเบา เลยต้องตั้งลิ้นปีกผีเสื้อให้เปิดไว้

คืองี้ครับ มันมีที่หมุนอยู่สองที่อะตรงท่อยางที่มีสปริงด้วย กับ ตรงหม้อต้มที่เป็นปุ่มทองเหลืองอีกหนึ่งที่ผมเองดันใจร้อนละก็มือบอน ช่างอยากไม่ง่าสักทีเลยอวดเก่งหมุนมันเลน แฮ่ๆๆ
มันสตาทติดครับแต่รอบมันต่ำๆ ประมาณห้าร้อยแล้วพอเปิดแอร์มันก็ลงมาอีกจิงๆมันก็พองวิ่งได้นะแต่พอขับไปดีไวลาจอดแล้วมันก็ดับเอง เอ้า เอากะมัน แต่ถ้าตอนขับแล้วไม่เนไรมันก็ขบได้ แต่มันรับทานแก๊สมากๆ กว่าชาวบ้านเขาครับ
มิกเซอร์ผมไม่ทราบยี่ห้อไรดูตรง อะ? แต่เขาเจอะท่อไว้ตรงเนี้ยครับ แฮ่ๆ เหนื่อยเลย

คืองี้ครับ มันมีที่หมุนอยู่สองที่อะตรงท่อยางที่มีสปริงด้วย กับ ตรงหม้อต้มที่เป็นปุ่มทองเหลืองอีกหนึ่งที่ผมเองดันใจร้อนละก็มือบอน ช่างอยากไม่ง่าสักทีเลยอวดเก่งหมุนมันเลน แฮ่ๆๆ
มันสตาทติดครับแต่รอบมันต่ำๆ ประมาณห้าร้อยแล้วพอเปิดแอร์มันก็ลงมาอีกจิงๆมันก็พองวิ่งได้นะแต่พอขับไปดีไวลาจอดแล้วมันก็ดับเอง เอ้า เอากะมัน แต่ถ้าตอนขับแล้วไม่เนไรมันก็ขบได้ แต่มันรับทานแก๊สมากๆ กว่าชาวบ้านเขาครับ
มิกเซอร์ผมไม่ทราบยี่ห้อไรดูตรง อะ? แต่เขาเจอะท่อไว้ตรงเนี้ยครับ แฮ่ๆ เหนื่อยเลย
เนี่ยครับมันจาเป็นแบบเนี้ยครับ

ไฟล์แนบ

117.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 172
    114.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 183
    115.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 174
รอผู้เชี่ยวชาญมาตอบดีกว่า แต่ผมดูแล้ว ตำแหน่งมิกซ์ กับจุดต่อท่อเดินเบา มันแปลกๆ
แล้วไอ่ท่อซิลิโคลน สีฟ้าๆนั้นมันไปเข้าอยู่ตรงใหนอะครับ
ถ้าอยู่แถวบางบอน เอาเข้ามาให้ผมดูเบื่องต้นก่อนก็ได้ครับ

รอผู้เชี่ยวชาญมาตอบดีกว่า แต่ผมดูแล้ว ตำแหน่งมิกซ์ กับจุดต่อท่อเดินเบา มันแปลกๆ
แล้วไอ่ท่อซิลิโคลน สีฟ้าๆนั้นมันไปเข้าอยู่ตรงใหนอะครับ
ถ้าอยู่แถวบางบอน เอาเข้ามาให้ผมดูเบื่องต้นก่อนก็ได้ครับ
:cry: :cry: มันก็ไปอยู่ตรงข้างๆกับท่อยางส่ดำที่เขาไปเจาะไว้อะครับผมก็ไม่รู้
เหมือนกันว่ามันคืออาไร? ฮือๆ มีรถกะเขาคันนึงรัก อย่างลูกละดูดิ แต่ยังไงก็ขอบคุญทุกคำแนะนำเลยนะครับ
ผมอยู่บางนาครับ :burn:

ว๊าวว ๆๆ เด็กบางนาเหมือนกัน ..

รถผมก็ติดแก๊สนะ ...

แต่ผมก็ดูไม่เปนอ่ะ ...

-*-

แล้วมิกซ์ ห่างลิ้นปีกมากพอตัวตามรูป กับอยู่หน้าลิ้นปีกเลย อย่างไหนดีกว่ากันอ่ะ

ดูจากรูป น่าจะเจาะท่อใส่ตัวชดเชยรอบถูกต้องแล้วนะครับ

หรือว่าคันนี้ no มิ๊กครับ ถึงได้กินขนาดนี้ ลองถามคนที่ติดให้คุณหน่อยเถอะครับว่า ใส่มิ๊กหรือเปล่า ถ้าใส่ก็ถามต่ออีกว่า ใส่เบอร์อะไรครับ
แล้วค่อยมาช่วยกันแก้ไขครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม