รบกวนสอบถาม-ปั๊มแก็ส-เส้นทางไปเสม็ดครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31388
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31388

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
16 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ต้องขออภัยครับ...ผมหาบอร์ด Cefiro LPG ไม่เจอครับเลยต้องมาถามที่นี่
พอดี 2-3 ก.พ.ผมจะไปเกาะเสม็ดครับแถวนั้นมีปั๊มแก็สตรงไหนบ้างครับ
รบกวนผู้รู้บอกด้วยนะครับ...ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ผมใช้แก็ส LPJZ เหอะๆล้อเล่น LPG ครับผม

ปล.อยากไปแรลลี่ แต่ โชคไม่เข้าข้างตรงกันพอดีเลย นานๆจะว่างกับเขาสักครั้ง
ขอให้ทุกท่านเดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับ ช่วงนี้มีมรสุมฟ้าฝน ระวังจะดริฟท์อัตโนมัตินะครับ

ปากทางเข้าเสม็ดมีครับ ถนนที่มันพึ่งขยายใหม่อ่ะ แต่ไม่ได้เปิด 24 ชม.นะเปิดกลางวันเย็นๆก้อปิดแล้ว อีกที่อยู่ในตัวเมือง แถวๆโลตัสอ่ะ...

ถ้าหมดตอนดึกมีในพัทยาเปิด 24 ชม. แต่ขากลับต้องวิ่งสายเก่า...เตือนมอเตอร์เวย์ช่วงแยกบางแสนถึงแยกพัทยาหน่อย ทางยังสร้างไม่เสร็จ เพิ่งไปมาอาทิตย์ก่อนรถติดมากกกกกกกกกกกกก ทางก้อไม่ค่อยดี

ติดกับฮอนด้า ระยองมีอีกที่ เติมเต็มวิ่งได้ทั้งเมือง

ถ้าไปเส้นบายพาส(36) มีปั๊มแก๊สใหญ่ครับ แต่เป็นฝั่งสนามพีระนะครับ ถ้าขาไปต้องยูเิทิร์นมาเติมครับ

แถว ๆ สัตหีบก้อมีนะ แต่ต้องวิ่งสายเก่ามาอ่ะ

• กระทู้ ผู้เขียน
ไปมาแล้วครับ
ปัมอยู่ทางเข้าซ้ายมือประมาณ300เมตรครับราคาแพงกว่า50สต.
ระยะทางจากบ้านผม 425 โล เติมไป 600 บาท
เครื่อง 1 เจ-โบเดี่ยว ออโต้ ใช้ความเร็ว 100-120-140 ตามสภาพถนน
ประหยัดสุดๆเลยครับขอบอก...

ไปมาแล้วครับ
ปัมอยู่ทางเข้าซ้ายมือประมาณ300เมตรครับราคาแพงกว่า50สต.
ระยะทางจากบ้านผม 425 โล เติมไป 600 บาท
เครื่อง 1 เจ-โบเดี่ยว ออโต้ ใช้ความเร็ว 100-120-140 ตามสภาพถนน
ประหยัดสุดๆเลยครับขอบอก...
รูปอ่ะรูป
อิอิ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม