น้ำมันรั่วตรงหัวฉีด

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ BadbeeR
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

BadbeeR

Register
เข้าร่วม
11 ส.ค. 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
น้ำมันรั่วตรงหัวฉีด+ถามเพิ่มอีกนิดครับ

ปรึกษาหน่อยครับ ตอนนี้รถผมน้ำมันรั่วตรงหัวฉีด ที่สังเกตุมันรั่ว ระหว่าง รางกับหัวฉีด มันซึมออกมาตลอดเวลา แก้ไขยังไงครับ ที่ผมคิดไว้คือ น่าจะเปลี่ยนโอริงตรงหัวฉีดหรือป่าวคับ หรือว่า ต้องเปลี่ยนหัวฉีดเลยครับ RB20 DE นะครับ
:coolly-0041::coolly-0029:

แก้ไขล่าสุด:

ลองเปลี่ยนโอริงดูก่อนครับ

ยางโอริงครับราคาไม่กี่เงินแป๊บเดียวก็เสร็จ

ตอนนี้ถอดหัวฉีดออกมาแล้วครับ อยากรู้ว่า โอริงมันใช้เบอร์อะไรครับ เผื่อของตรงรุ่นมันไม่มี พอดีว่าผมไปถามร้านอะหลั่ย เขาบอกว่าไม่มี ไปถามอีกร้านนึง ก็ต้องเอาโอริงหัวฉีดไปดู กลัวไม่ีมีของจัง ถอดออกมาแล้วด้วย
:coolly-0018::coolly-0041:

แล้วลูกยางข้างๆในรูป จำเป็นต้องเปลี่ยนมั้ยครับ กลัวหาไม่ได้จัง

ไหนๆรื้อออกมาแล้วก็เปลี่ยนให้หมดเลย ครับ อายุของเดิมมันก็มากแล้ว

สรุป หัวฉีดรั่วครับ ทำไงดีครับ เอาของรุ่นไหนมาใส่ได้บ้าง ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

หน้าเทคนิคห้ามโฆษณาซื้อขายครับ มีไรไปคุยกันหลังไมค์เอา

มีครับ ฟรี มาเอาไปใช้ได้เลย ไม่ได้มาขายนะครับ 0813996603

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม