สอบถามเรื่องการเลือกยางหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311264
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311264

KiDMaioRKz Addict
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
14 ก.พ. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
ล้อขอบ 17" หน้า 8" หลัง 9" ใส่ยางหน้า AD08 (treadwear 180) 225/45/17
ยางหลัง Federal 595RS-R (treadwear 140) 255/40/<wbr>17 รถเป็นรถใช้งาน แรงม้าไม่ถึง 400 อาทิตย์นึงขับซัก 3-4 ครั้ง ไม่ไกลมาก วิ่งถนนส่วนใหญ่ ใช้ยางชุดตามที่กล่าว จะปลอดภัยไหมครับ กับสภาพถนนเมืองไทย และใช้ความเร็วพอได้ไหม พอดีกลัวว่ายางมันเลือกถนนหน่ะครับ

พอดีมีประสบการ์ณไม่ค่อยดีกับยางทั่วๆไป หน่ะครับ รถเซตช่วงล่างใหม่ทั้งหมดแล้วตอนนี้เลยกะจะเอายางแบบให้ดีไปเลย พี่ๆว่ายังไงกันบ้างครับ

ใช้ได้ปกตินิครับ แต่กลัวน้ำ

• กระทู้ ผู้เขียน
สรุปแล้ว ถนนเมืองไทย ที่หลุมบ้าง ฝุ่นบ้าง ทรายบ้าง นี่ใช้ได้โอเค ไม่ต่างกับยางทั่วไปเลยใช่ไหมครับ แต่ถ้าถนนดีๆ ก็หนึบกว่ายางทั่วไปเยอะเลย
มีปัญหาแค่ตอนฝนตกแค่นั้น ถูกต้องไหมครับ

ขอบคุณมากๆครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม