สอบถามเกี่ยวกับตุ๊กตาเพลากลางครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31519
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31519

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
Register
เข้าร่วม
16 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
จะเปลี่ยนตุ๊กตาเพลากลาง จะใช้แบบไหนดีระหว่าง
1. มือสองเซียงกง
2. ของเทียม
แล้วราคาแต่ละอย่างประมาณเท่าไหร่

ผมไปถอยของเทียมมาคับ 450 ฿ นี่ห้อ RBI อะไรนี่แหละ แต่พูดถึง ของแท้ยังไงเนื้อมันก็ดีกว่าคับ ถ้าหาของเซียงกงงามๆได้ก็โอแหละ

แต่ของเทียมก็โมให้แข็งแรงได้นะคับ แต่ผมไม่รู้วิธี 55+ :biggrin:

ผมไปถอยของเทียมมาคับ 450 ฿ นี่ห้อ RBI อะไรนี่แหละ แต่พูดถึง ของแท้ยังไงเนื้อมันก็ดีกว่าคับ ถ้าหาของเซียงกงงามๆได้ก็โอแหละ

แต่ของเทียมก็โมให้แข็งแรงได้นะคับ แต่ผมไม่รู้วิธี 55+ :biggrin:

อัดซีลิโคลน เข้าไปครับ ทำให้มันแข็งแรง แล้วตากแดดให้มันแห้งซัก3วันแล้วค่อยใส่

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณครับ

เวลามันขาดเนี่ย เวลาสตาท์จะมีเสียง ป็อกๆๆๆๆ ไหมครับ ผมหาต้นเหตุไม่เจอ และก้อเวลาออกเกียร์ต้น ๆ มีเสียงแปลกๆ

ผมว่า ของเชียงกงดีกว่าของใหม่เทียมนะ เพราะใหม่เทียมันนิ่มไป ใส่ไปก็ยังสั่นอยู่นิดๆ ไม่หายขาด แต่ถ้าโมให้แข็งขึ้นแบบข้างบนแนะนำไม่ทราบว่าจะอยู่ได้ทนหรือป่าว ลองดูรับ

ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องขึ้นอยู่กับเพลากลางเราเองด้วยครับ ว่าระยะงอมันงอมากมั้ย
แบบของผมเนี่ย ช่วงงอมันมาก ตอนแรกออกตัวแรงๆ สั่นแบบรถจะแตกอะ ดังปึ้งๆๆๆๆๆๆๆ รัวเลย ถามเกมมี่ได้

พอเปลี่ยนมาใช้ของเก่าเซียงกงเท่านั้นแหละ อาการสั่นหายไปเลย
ที่เกมมี่ไปซื้อมา สภาพดีมากเลยครับ เหมือนของใหม่เลย ใสกิ๊ก

ตอนนี้ใส่มาได้หลายเดือนอยู่เหมือนกันครับ น่าจะราวๆ 5-6 เดือนได้แล้วมั้ง
แต่ตอนนี้มันก็เริ่มสั่นขึ้นมานิดๆ ละ เพราะศูนย์รถผมเองแหละครับ เสียหมดแล้วอะ ท่าจะได้เปลี่ยนกันรายปี

ผมว่า ของเชียงกงดีกว่าของใหม่เทียมนะ เพราะใหม่เทียมันนิ่มไป ใส่ไปก็ยังสั่นอยู่นิดๆ ไม่หายขาด แต่ถ้าโมให้แข็งขึ้นแบบข้างบนแนะนำไม่ทราบว่าจะอยู่ได้ทนหรือป่าว ลองดูรับ

ไม่รู้ว่าทนริป่าวครับ รถผมเองอัดซิลิโคลนแล้วใช้มาจะ2ปีแล้วอะครับแต่ระยะยาวไม่รู้ว่าเป็นไง

ผมเพิ่งเปลี่ยนใหม่ อัดซิลิโคนตามสูตร ทำไม มันออกตัวเกียร์ 1-2 ยังสั่นอยู่อ่ะครับ ขอคำแนะนำหน่อยเหอะ ตอนแรก ของเดิมไม่สั่นอ่ะ แล้วถ้านานไป ยางมันแข็งขึ้นจะหายสั่นไหมอ่า

ผมเพิ่งเปลี่ยนใหม่ อัดซิลิโคนตามสูตร ทำไม มันออกตัวเกียร์ 1-2 ยังสั่นอยู่อ่ะครับ ขอคำแนะนำหน่อยเหอะ ตอนแรก ของเดิมไม่สั่นอ่ะ แล้วถ้านานไป ยางมันแข็งขึ้นจะหายสั่นไหมอ่า

มันสั่นที่เพลากลางแน่ริป่าวครับ ลองดูบูสแพท้ายด้วยนะครับว่า ขาดริยัง

โอ้ อันนี้ดูยังไงหว่า แนะนำหน่อยคับ เคยเห็นแต่สภาพตอนถอดลงมา แต่ถ้าอยู่ในรถเนี่ย ไม่สามารถจิงๆ

โอ้ อันนี้ดูยังไงหว่า แนะนำหน่อยคับ เคยเห็นแต่สภาพตอนถอดลงมา แต่ถ้าอยู่ในรถเนี่ย ไม่สามารถจิงๆ

อันนี้ตอบยากจริงๆ เพราะถ้าดูจริงๆ ผมก็รื้อลงมา :sweat:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม