สอบถามเรื่องค่า K ของ tein flex คับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ simone1982
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

simone1982

Register
เข้าร่วม
16 ก.ค. 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากทราบว่า tein flex ที่เค้าใส่กันนั้นนิยมใช้แค่ k หน้าหลัง เท่าไรบางคับ
-เครื่อง RB25DET ควรใส้ค่า k เท่าไรคับ
แล้ว tein flex ที่ใส้ S13 มา นั้นมีค่า K เท่าไรคับ ขอบคุณคับ

อยากทราบว่า tein flex ที่เค้าใส่กันนั้นนิยมใช้แค่ k หน้าหลัง เท่าไรบางคับ
-เครื่อง RB25DET ควรใส้ค่า k เท่าไรคับ
แล้ว tein flex ที่ใส้ S13 มา นั้นมีค่า K เท่าไรคับ ขอบคุณคับ

สปริงติดโช๊คเก่าญี่ปุ่นมาส่วนมากจะเป็น 5-4
A31 RB25DET AT LPG แนะนำ 7-6 หรือ 8-7 ครับ:coolly-0033:

ถ้าเกียร์เป็นเกียร์ใหญ่หน้า 9k หลัง 7k ก็ดีครับ
เพราะเกียร์ธรรมดาเกียร์ใหญ่จะหนักอยู่พอสมควรครับ
:coolly-0003:

แก้ไขล่าสุด:
ขอถามต่อจากในนี้ครับว่า ถ้าtein ss อ่ะครับ ของ s13 ตอนนี้ใส่ 6 เวลาลงแรงๆมันติดซุ้มอ่ะครับ แล้วว่าจะไปเปลี่ยนใส่เกียร์ใหญ่พอดีด้วยอ่ะครับ

ขอถามต่อจากในนี้ครับว่า ถ้าtein ss อ่ะครับ ของ s13 ตอนนี้ใส่ 6 เวลาลงแรงๆมันติดซุ้มอ่ะครับ แล้วว่าจะไปเปลี่ยนใส่เกียร์ใหญ่พอดีด้วยอ่ะครับ
แนะนำ
ขาย SS แล้วไปซื้อ FLEX มาใส่แทน จบง่ายกว่าครับน้า:coolly-0023:

ก็ใช้สปริงหน้า 9k หลัง 6k ครับเวลาซื้อสปริงดูรอบวงในด้วยนะครับต้องให้เท่ากับของเดิม
ส่วนความยาวสปริงก็ต้องเท่ากับของเดิมเช่นกันครับ
ในรูปจะเป็นชิ้นส่วนของโช้คหน้ากับหลังและ
จะบอกความยาวและวงในของสปริงด้วยครับ

ไฟล์แนบ

• 0026a_9s.pdf
    0026a_9s.pdf
    266.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 120
  • 0026a_10s.pdf
    0026a_10s.pdf
    266.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 98
  • กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณคับ แล้ว สปริง หน้า 8 หลัง 6 มีมัยอะคับ หรือต้องเบิกใหม่

ขอบคุณคับ แล้ว สปริง หน้า 8 หลัง 6 มีมัยอะคับ หรือต้องเบิกใหม่

มือสองพอหาได้อยู่ครับ ถ้าเบิกใหม่คู่ละห้าพันกว่าบาทครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม