เสียงอะไร

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ l2ecll3ull
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

l2ecll3ull

ดันลูกเดียว เที่ยว2ลูก
Register
เข้าร่วม
14 มิถุนายน 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
ช่องแอร์ฝันคนนั่ง มีเสียงเหมือนหนูกัดกันดังประมาณ10-20วินาที
เวลาเริ่มเปิดแอร์แล้วก้หายไป

อะไรมันเสียครับ แก้ยังไงดีครับ

:coolly-0023::coolly-0023::coolly-0023:

มอเตอร์ประตูลมเริ่มจะกลับยุ่นแล้ว

ต้องเปลี่ยนอย่างเดียวเลยใช่มั้ยครับ น้า

พอมาอ่านอีกที อาจเข้าใจคาดเคลื่อน ที่ถามคือช่องแอร์ฝั่งคนนั่งที่อยู่บนคอนโซลใช่ไหม ที่กรอบชอบแตกอ่ะ ถ้ามีเสียงอันนี้ไม่รู้ เพราะปกติช่องแอร์มันเป็นเพียงแค่ท่อพลาสติคเท่านั้น และตัวปรับทิศทางลมที่เป็นคีบก็เป็นพลาสติค จะมีเสียงได้อย่างไร..เพราะฉะนั้น แน่ใจนะว่าช่องแอร์.
แต่ถ้าเป็นเสียงที่โบเว่อร์ซึ่งเป็นมอเตอร์พอเริ่มหมุนอาจมีเสียงได้ พอความเร็วรอบถึงระดับเสียงก็จะหายไป หรือพอโบเว่อร์เริ่มหมุนก็จะมีมอเตอร์ประตูลมภายในที่จะเปิดเพื่อดูดอากาศภายในผ่านโบเว่อร์ ตัวมอเตอร์นี้อาจดังตอนดึงประตูลมก็ได้ครับ ทางที่ดีโปรดฟังอีกครั้งหนึ่ง แล้วมาถามใหม่นะ ยินดีครับ

พอมาอ่านอีกที อาจเข้าใจคาดเคลื่อน ที่ถามคือช่องแอร์ฝั่งคนนั่งที่อยู่บนคอนโซลใช่ไหม ที่กรอบชอบแตกอ่ะ ถ้ามีเสียงอันนี้ไม่รู้ เพราะปกติช่องแอร์มันเป็นเพียงแค่ท่อพลาสติคเท่านั้น และตัวปรับทิศทางลมที่เป็นคีบก็เป็นพลาสติค จะมีเสียงได้อย่างไร..เพราะฉะนั้น แน่ใจนะว่าช่องแอร์.
แต่ถ้าเป็นเสียงที่โบเว่อร์ซึ่งเป็นมอเตอร์พอเริ่มหมุนอาจมีเสียงได้ พอความเร็วรอบถึงระดับเสียงก็จะหายไป หรือพอโบเว่อร์เริ่มหมุนก็จะมีมอเตอร์ประตูลมภายในที่จะเปิดเพื่อดูดอากาศภายในผ่านโบเว่อร์ ตัวมอเตอร์นี้อาจดังตอนดึงประตูลมก็ได้ครับ ทางที่ดีโปรดฟังอีกครั้งหนึ่ง แล้วมาถามใหม่นะ ยินดีครับ

คือผมไม่มีพื้นฐานด้านรถยนต์มากนัก อาจจะถามผิดไป
คือเสียงมันเริ่มดังตอนเริ่มเปิดแอร์ ซึ่งมันไม่เคยดัง
เสียงเหมือนหนูกัดกันอ่ะคับ อิด อิด อิด
มันดังมาจากด้านคนนั่งทางช่องแอร์ที่ชอบละลายอ่ะครับ
ส่งสัยจะมอเตอร์โบเว่อที่น้าว่าแน่เลย

ของผมก็เป็นครับ พอปิดแอร์ก็หาย.....สงสัยว่าเกิดจากอะไรครับ...รอคำตอบด้วยคนครับ :coolly-0026: