+++ ภารกิจ "ธารน้ำใจชาว Cef-Thai สู่บ้านครูน้อย" สำเร็จลุล่วงไปด้วยดีครับ +++

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31212
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31212

-= ChampZ =-
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
15 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
จากวัน Meeting Cef-Thai ครบรอบ 4 ปี ยังจำกันได้มั้ยครับ
ที่บริเวณหน้างานมีกล่องรับบริจาคทำบุญช่วยเหลือ สถานรับเลี้ยงเด็กบ้านครูน้อย ที่พวกเราร่วมกันบริจาคปัจจัยกัน
ตอนนี้ผมได้นำกล่องรับบริจาคพร้อมเงินของพวกเรา ไปมอบให้ครูน้อยแล้วครับ

เนื่องจากกล่องรับบริจาคอยู่ที่ป๋าลอง แล้วป๋าลองติดธุระก็เลยไม่สะดวกที่จะเอากล่องบริจาคไปมอบให้ ก็พอดีแฟนเป็นตัวแทนบริษัทที่เึค้าทำงาน ไปเพื่อคุยกับครูน้อย เรื่องที่บริษัทจะให้ความช่วยเหลือเป็นรายเดือน ก็พอดีนึกขึ้นได้เลยไปหาป๋าลอง แล้วรับอาสาจะเอากล่องรับบริจาคไปมอบให้ครับ

รับชมรูปได้เลยครับ

- ไปถึงบ้านครูน้อยเมื่อประมาณ 10 โมงของวันอาทิตย์ที่ 27 ม.ค.
ไปถึงก็คุยกับครูน้อยได้ซักพัก ก็นับเงินในกล่องบริจาคเตรียมมอบให้ครับ
ตอนที่นับเงินอยู่ มีครอบครัวนึง วันเกิดลูกสาว เค้าก็พาครอบครัวมาแจกนม, ขนมให้เด็กๆ ในบ้านครับ น่ารักดีครับ

ไฟล์แนบ

86.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 223
    74.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 224
    68.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 216
    41.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 247
    47.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 221

หลังจากที่นับเงินในกล่องเรียบร้อย
ยอดเงินบริจาคทั้งหมดเป็นจำนวนเงิน 6,525 บาท ครับ

ก็จัดแจงใส่ซองแล้วก็ส่งมอบให้ครูน้อยครับ
มีบิลกำกับครับว่าครูน้อยได้รับเงินบริจาคแล้ว แต่ผมดันลืมไม่ได้สแกนมา -_-/'/ แหะๆ

ไฟล์แนบ

48.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 134
    77.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 127
    34.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 136
    40.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 133
    35.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 136
จากนั้นครูน้อยก็ให้เด็กๆ (และบางคนที่โตแล้ว) ในบ้านมาร่วมกันพูดขอบคุณครับ

จากนั้นแฟนผมก็คุยกับครูน้อยอีกแปปนึง แล้วก็ต้องออกมาครับ เพราะว่าต้องไปเรียนละ

ไฟล์แนบ

80.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 128
    96.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 226
    46.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 134
ท้ายนี้ภารกิจ "ธารน้ำใจชาว Cef-Thai สู่บ้านครูน้อย" ก็สำเร็จลุล่วงไปได้ด้วยดีแล้วครับ

ก็ต้องขอขอบคุณทุกคนที่ช่วยกันบริจาคไม่ว่าจะมากก็น้อย ผมก็ขอส่งผ่านคำขอบคุณจากครูน้อยและเด็กๆ มาไว้ที่กระทู้นี้เลยนะครับ

และอีกแรงที่ขาดไม่ได้คือเพื่อนๆ และพี่ๆ ที่ช่วยกันรีดไถ เอ๊ย ช่วยเรี่ยไรเงินจากสมาชิก Cef-Thai นะครับ ตัวจี๊ดสุดคงจะเป็นเพื่อนแจะเนี่ยแหละครับ ตามรีดไถกันถึงโต๊ะคุณๆ ท่านๆ เลย 555555

ไว้มีโอกาสหน้า มาร่วมทำบุญกันอีกนะครับ เดี๋ยวจะมีทีมรีดไถไปตามไถทุกคนตามโต๊ะอีกแน่นอน ชาติหน้าเกิดมาจะได้ได้มาขับรถรุ่นเดียวกันอีก
ขอบคุณคร๊าบบบบ

เกิดมาชาติหน้าแม่งคงขับยานกันหมดแล้ว มึงต้องบอกว่าขับยานรุ่นเดียวกัน

เกิดมาชาติหน้าแม่งคงขับยานกันหมดแล้ว มึงต้องบอกว่าขับยานรุ่นเดียวกัน

555 เอ้อ ว่าแต่ขาดไม่ได้เลยตาคนนี้ น่าจะจับไปเข้า Believe or not ที่พัทยา ไม่น่าเชื่อว่าพี่กอล์ฟบริจาคเงิน 300 บาทครับพี่น้อง อลังการมาก คุณพระคุณเจ้าช่วย 5555555555555

เฮ้ยกรูให้300เลยเหรอวะ หรือวันนั้นกรูเมา

เฮ้ยกรูให้300เลยเหรอวะ หรือวันนั้นกรูเมา

อ้าวว่าแล้ว ตามหลักไม่น่า 55555555
แล้วตกลงให้ไปเท่าไหร่ ตอนพี่หยอดผมก็ไม่ได้ดู แต่พี่บอกผมว่าพี่ใส่ไป 300 อ้ะ

เกิดชาติหน้าขอขับรุ่นอื่นบ้างเหอะ 555

เค้าเรียก ผิดธรรมชาติ

ไม่ผิดะรรมชาติของกรูหรอกสำหรับเรื่องทำบุญ
กูทำบุญได้ แต่ถ้ากินไร้สาระกูจะขี้เหนียว แต่ถ้าไปกินกันแล้วกูไม่มีเงินกูก็ไม่กิน
แต่ถ้ากูไปแล้วไม่กินแล้วเก็บเงินถ้ากูมีกูก้ช่วย หลายครั้งแดกส์น้อยจ่ายเท่าก็มี
แต่ถ้าทำบุญกูเลือกที่จะทำมากกว่า แดกส์เหล้าเป้นน้ำกินเข้าไปเดี๋ยวก็เยี่ยว
แดกส์ข้าวกินเข้าไปก็ขี้ ทำบุญ คนที่ได้จะเอาไปทำไรไม่รู กูรู้ว่ากูสบายใจที่ทำ

ไม่ผิดะรรมชาติของกรูหรอกสำหรับเรื่องทำบุญ
กูทำบุญได้ แต่ถ้ากินไร้สาระกูจะขี้เหนียว แต่ถ้าไปกินกันแล้วกูไม่มีเงินกูก็ไม่กิน
แต่ถ้ากูไปแล้วไม่กินแล้วเก็บเงินถ้ากูมีกูก้ช่วย หลายครั้งแดกส์น้อยจ่ายเท่าก็มี
แต่ถ้าทำบุญกูเลือกที่จะทำมากกว่า แดกส์เหล้าเป้นน้ำกินเข้าไปเดี๋ยวก็เยี่ยว
แดกส์ข้าวกินเข้าไปก็ขี้ ทำบุญ คนที่ได้จะเอาไปทำไรไม่รู กูรู้ว่ากูสบายใจที่ทำ
มีสาระม๊าก มาก
555++

ใจเย็นๆครับ ..............:biggrin: ฮี่ๆๆๆๆๆๆๆ

สาธุ........
น้ำใจดีอย่างนี้ ต้องจัดให้ 1ชุด

น่ารักเจงๆชาวเซฟิโร่เนี่ย...(แต่น้งสาวในรูปน่ารักกว่า แต่ดุโคตร ไม่รู้แม่ใครหนอ )

ขอบคุณน้องแชมป์กะน้องหนิงมากครับที่ช่วยเป็นธุระแทนให้ข อบคุณอีกครั้ง

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม