ถอด Regulator เดิม ไม่ออกคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31789
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31789

RB25.6DET Coming...
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
15 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอดีเปลี่ยนปั๊มติ๊กไปคับ แล้วแรงดันมันขึ้นสูงไป 3.8 บาร์อ่ะคับ โดยแรงดันมันจะขึ้นๆลงๆ เป็นช่วงๆ เมื่อก่อน มันจะนิ่งตลอด ประมาณ 2 บาร์ เวลาเร่งเครื่องก็ไม่มีการขยับ

ตอนแรกก็นึกว่าติ๊กมันล้า ก็จับเปลี่ยนไป เป็นรหัส a42-621 b60 คนขายบอกว่า nismo ชัวร์ๆ ไปเช็คดูเจอบอกว่าเป็น GTR แต่ข้อมูลน้อยไม่เท่าพวก b70 - -"

ช่างมันแต่แรงดันก็เพิ่มขึ้นแต่ก็เหมือนเดิม แรงดันยังนิ่งอยู่ไม่ขยับเวลาเร่งคับ เลยลองเอา sonax ไปฉีดข้างในหัว Regulator คราวนี้ดีขึ้น มีการขยับเวลาเร่ง นิดๆ แต่แรงดัน สูงมากๆ 3.2 - 3.8 บาร์ ก็เลยไปเอา Regulator nismo มาคับ แบบเข้าราง แต่ถอดของเก่าไม่ออก ทำยังไงดีคับ

เอา sonax ฉีดแล้ว ตอกหัวน็อตแล้ว ก็ไม่ขยับเลย ยิ่งหมุน หัวน็อตยิ่งเบี้ยว จะหวานอยู่แล้ว ทำยังไงดีคับ O_O"

มันเป็น น๊อตเบอร์อะไรอะครับ ริว่าไขควงแฉก ถ้าจะขาดแล้ว ผมว่ายกรางออกมาขันดีกว่าครับ
ถ้าขันไม่ออกก็ให้ขาดไปเลยแล้ว บ่งออก (ให้อู่ทำดีกว่าครับ ริไม่ก็มีเวลาหน่อยครับ)
อีกวิธี หารางหัวฉีดใหม่อีกรางเลยครับ เอาแบบพร้อมหัวฉีดติดมาเลยก็ดี

เครื่องอะไรอ่ะ ถ้าเป็น RB มาเอารางหัวฉีดของผมได้ เอาของเก่ามาแลกละกัน
เอ๋ 08-1813-5081 :biggrin:

• กระทู้ ผู้เขียน
มันเป็น น๊อตเบอร์อะไรอะครับ ริว่าไขควงแฉก ถ้าจะขาดแล้ว ผมว่ายกรางออกมาขันดีกว่าครับ
ถ้าขันไม่ออกก็ให้ขาดไปเลยแล้ว บ่งออก (ให้อู่ทำดีกว่าครับ ริไม่ก็มีเวลาหน่อยครับ)
อีกวิธี หารางหัวฉีดใหม่อีกรางเลยครับ เอาแบบพร้อมหัวฉีดติดมาเลยก็ดี

เป็นน๊อต + คับ ทำไมไม่ใช้ 6 เหลี่ยมน้อไม่เข้าใจ - -"

เครื่องอะไรอ่ะ ถ้าเป็น RB มาเอารางหัวฉีดของผมได้ เอาของเก่ามาแลกละกัน
เอ๋ 08-1813-5081 :biggrin:

RB20DE คับ ตัวรางผมไม่ค่อยอยากถอดเลยเพราะไปขยับทีไรน้ำมันซึมทูกกกกกก ที ทำยังไงอ่า.... :frown:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม