ถามผู้รู้หน่อยครับ เลี้ยวแล้วมีเสียงดังปุ้ก

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31660
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31660

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
20 ก.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
หักพวงมาลัยสุดแล้วมันดังปุ้ก มาจากแถวๆซุ้มล้อ อะครับ :confused: :confused: มันน่าจะเป็นที่ตัวไรอะครับ ที่ทำให้เกิดเสียง น่าจะเป็นที่ แร๊ค หรือป่าวครับ ใครเคยเจออาการแบบนี้ก็ รบกวนด้วยครับ

ผมว่ามันเกิดจากหักเลี้ยวจนสุดน่ะครับ สุดวงรอบแล้ว มันได้แค่นั้นล่ะครับ....

ผมก็เคยเป็น แต่ไม่ยักกะรู้ว่าเป็นอะไรแฮะ แต่ ตอนนั้นเปลี่ยนลุกยางหนวดกุ้ง ไป แต่คงไม่เกียวหรอกคับ อันนี้ต้องให้ผู้สันทัดกรณี จัดไปคับ

ล้อมันเบียด กับซุ้มล้อหรือเปล่า ถ้ารถไม่โหลด ก้ออาจจะใส่ยางหนาไป
เวลาเลี้ยว มันเบีนดกับซุ้มล้อ ลองจอดรถแล้วหักพวงมาลัยสุด สักข้างนึง ลองดูที่ซุ้มล้อ ดูว่าขาดหรือเปล่า

• กระทู้ ผู้เขียน
ซุ้มล้อไม่ โดนเลยครับ มันดัง ตอนที่ยางหุ้มแร๊คยุบตัว หักพวงมาลัย รอบเดียวก็ดัง ปุ้ก แล้วล่ะครับ น่าจะเกี่ยวกับ แร๊คหรือป่าว ครับ

ซุ้มล้อไม่ โดนเลยครับ มันดัง ตอนที่ยางหุ้มแร๊คยุบตัว หักพวงมาลัย รอบเดียวก็ดัง ปุ้ก แล้วล่ะครับ น่าจะเกี่ยวกับ แร๊คหรือป่าว ครับ

เป้าโช๊คหรือหัวโช๊คป่าวครับ มันฝืดทำให้มันไม่หมุนตามการเลี้ยว

อย่างนี้ต้องเอาขึ้น แม่แรง ให้ล้อลอยทั้งสองข้างแล้วลอง เลี้ยวดูแล้วละครับว่าดังจากไหน :biggrin::biggrin:

ช่วงล่างที่ดัง น่าจะเกิดจาก ลูกหมากปีกนก ลูกหมากปลายแรค ยางเบ้าโชค ลูกปืนหัวโชค
ลองเชคดูครับ มันต้องมีซักตัวที่เสียอยู่

มันอาจเป็นที่ยางหุ้มแร็คคับ ของผมก้อเป็น
ไปทำอะไรกะแร็คมาป่าวคับ ของผมเพิ่งเปลี่ยนแร็คมา
พอเวลาเลี้ยวยางหุ้มแร็คมันจะหลุดตามแขนแร็คออกมาด้วย
มันเลยมีเสียง ป๊อก

สปริงติดกับซุ้มล้อป่าว ใส่เบ้าโช๊คถูกรึป่าว ลองเลี้ยวสุดแล้วดูสปริงว่าติดกับซุ้มป่าว

ตรวจสอบหมดแล้ว ถ้า ลูกปืนหัวโชคไม่เสีย ลูกหมากไม่เสีย ยางหุ้มแรคไม่เสีย ซุ้มล้อไม่ติด
ก็ต้องดูที่แรคแล้วละครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม