ไฟเตือนประตูปิดไม่สนิทกับไฟเพดานห้องโดยสาร

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31791
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31791

face off
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
7 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ไฟแสดงเตือนเวลาเปิดประตูที่เรือนไมล์กับไฟเพดานห้องโดยสารมันติดๆดับๆเวลาขับรถ
แถมมีเสียงร้องเตือนดังขึ้นเหมือนตอนดับเครื่องแล้วลืมเปิดไฟหน้ารถทิ้งไว้แล้วไม่ได้ปิด
ประตูรถดังปี๊บๆๆๆๆๆๆๆๆๆตลอดเวลาขณะขับทำให้รำคาญมากไม่รู้จะแก้ยังดีครับรบกวน
ท่านผู้ที่มีความรู้ช่วยตอบหน่อยหรือจะแนะนำร้านที่จะแก้ไขก็ได้ครับขอเป็นแถวบางนา
นะครับขอบคุณล่วงหน้าครับ

เปลี่ยนสวิทชข้างประตูครับ มี4อัน

เปลี่ยนสวิทย์ประตู ก็หาย

แต่ไอเสียงเตือนตอนลืมปิดไฟดังเนี่ย ไม่เคยเจอแหะ

ถ้าแก้ไม่ได้จริงๆ เกะแผงใต้คอ ดึงปลั๊กมันออกก่อน จะได้ไม่หนวกหู

เช็คตามข้างบนเลยครับ เสริมนิดนึงรถมีกันขโมยหรือเปล่า ถ้ามีลองเปิดฝากระโปรงดูตัวสลักที่ฝากระโปรงกดทับแล้วดับของกันขโมยครับว่าน๊อตมันคลายจนหลวมหรือเปล่า ถ้าคลายก็ตั้งใหม่แล้วขันน๊อตให้แน่นครับ อาจจะเป็นตัวนี้ก็ได้ :redface:

สวิทชประตูคนขับ ถ้ามันเสียริเหมือนเปิดประตูอยู่ เวลาประตูล๊อคอยู่ แล้วมันร้องปีบๆๆๆๆๆๆ
เตือนครับ รถผมเตื่อนบ่อยแต่ก่อน เพราะสวิทชประตูยางมันขาดหมด แล้วก็ กดไม่ค่อยถึง
เลยเอากาวสองหน้า แปะที่ประตู รองขึ้นมาอีกหน่อย

โดยปรกติแล้วในขณะที่รถวิ่งปะตูจะล๊อกเองโดยอัตโนมัต แต่ถ้าคุณเปิดประตูโดยที่ไม่เปิดล๊อกเสียงก็จะดังเตือน ปี๊ปๆ คับ ฉนั้นถ้าสวิซ เสียมันก็จะดังอยางนี้ไปเรื่อยๆครับ อาการเหมือนปิดประตูไม่สนิทครับ ถ้าแก้ไขที่สวิซหายแน่นอนครับผมเพิ่งเจอมาครับ:biggrin:

สวิทชประตูคนขับ ถ้ามันเสียริเหมือนเปิดประตูอยู่ เวลาประตูล๊อคอยู่ แล้วมันร้องปีบๆๆๆๆๆๆ
เตือนครับ รถผมเตื่อนบ่อยแต่ก่อน เพราะสวิทชประตูยางมันขาดหมด แล้วก็ กดไม่ค่อยถึง
เลยเอากาวสองหน้า แปะที่ประตู รองขึ้นมาอีกหน่อย
เคยเป็นแล้วแก้ปัญหาแบบนี้เลยเสียงเตือนก็หายไป ตามนั้นเลยครับ เปลี่ยนสวิทซ์ใหม่ดีกว่า

• กระทู้ ผู้เขียน
หาซื้อสวิทชข้างประตูทั้ง4อันได้ที่ไหนครับที่ศูนย์มีหรือเป่าแล้วต้องเปลียนทั้งหมด 4อันเลยหรือเปลี่ยนเฉพาะฝั่งคนขับอย่างเดียวคับแล้วแถวบางนา-ศร๊นครินทร์มีขายไหมครับ

https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/5419

ใหนๆก็เปลี่ยนแล้ว เปลี่ยน4ตัวไปเลยครับ ถ้ายางหุ้มสวิทช์มันขาดหมดแล้ว

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม