แอร์โฟล์ ป้ายเขียว กับป้ายชมพู ต่างกันยังไง....

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ polofishing
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

polofishing

Register
เข้าร่วม
21 พฤษภาคม 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
:eeek: แอร์โฟล์ ป้ายเขียว กับป้ายชมพู ต่างกันยังไง แล้วอันไหนที่ใช้กับเครื่องเดิมๆ 12 Vติด LPG ได้ดีกว่ากัน

ต้องถามครับว่าเครื่องอะไรอ่ะครับ

ป้ายเขียวนี่ ที่ผมเคยเห็นนะครับ เคยเห็นใส่ในเครื่อง 12v, 24v. 20DET
ป้ายชมพูนี่ ส่วนมากจะเจอในเครื่อง RB25DE, 25DET อะครับ
ป้ายส้มนี่รู้สึกว่าของเครื่อง VG
ส่วนป้ายม่วงที่เคยเห็นเนี่ย ใน 12v แล้วก็ 20DET ครับ (20DET ผมเป็นตัว Cef Turbo ECU 8bit ใช้แอร์โฟลวป้ายม่วงอะครับ)

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณมากครับ สำหรับคำตอบ

ป้ายเขียวนี่ ที่ผมเคยเห็นนะครับ เคยเห็นใส่ในเครื่อง 12v, 24v. 20DET
ป้ายชมพูนี่ ส่วนมากจะเจอในเครื่อง RB25DE, 25DET อะครับ
ป้ายส้มนี่รู้สึกว่าของเครื่อง VG
ส่วนป้ายม่วงที่เคยเห็นเนี่ย ใน 12v แล้วก็ 20DET ครับ (20DET ผมเป็นตัว Cef Turbo ECU 8bit ใช้แอร์โฟลวป้ายม่วงอะครับ)

รบกวนถามพี่แชมป์หน่อยครับ คือรถผม12วาว์ลเครื่อง RB20DET ตัว CEF ใส่แอร์โฟล์ป้ายม่วง 8 BIt กล่องเดิม แต่ตอนนี้เปลี่ยนกล่องแล้วแล้วจะเปลี่ยนแอร์โฟล์เป็นป้ายเขียวได้ไมปลั๊กเสียบมันเหมือนกันไมครับใส่ได้เลยหรือป่าว

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม