การทานโยเกิร์ตสูตรดีท็อกซ์ เพื่อการล้างสำไส้แบบธรรมชาติ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Largeonionhead

Banned
Banned
เข้าร่วม
3 พฤษภาคม 2012
  • กระทู้ ผู้เขียน
images

วัตถุดิบที่จะทำดีท็อกซ์ลำไส้ มีดังต่อไปนี้ค่ะ 1. มะนาวแป้นน้ำเยอะ ครึ่งลูก 2. น้ำผึ้ง 1 ช้อนชา 3. โยเกิร์ต(ใช้รสธรรมชาติเท่านั้น) ครึ่งถ้วย 4. นมสดรสจืด(แบบUHT และดูข้างกล่องก่อนซื้อนะคะ) ต้องใช้ชนิดที่เป็นนมโคแท้ 100% เท่านั้น ขนาด 180 มล. 1 กล่อง ถ้าเป็นสูตรพร่องมันเนย นมจะไม่ครบ 100% ไม่ใช้นะคะ ไม่ได้ประโยชน์ค่ะ วิธีทำง่ายๆ ไม่ยุ่งยาก ดังนี้ค่ะ เป็นปริมาณในการบริโภค สำหรับ 1 ท่าน เริ่มจาก 1. ผ่ามะนาวตามแนวนอน ครึ่งลูก ใช้ปลายมีดแกะเมล็ดออก แล้วบีบน้ำมะนาวใส่แก้ว 2. จากนั้น เติมน้ำผึ้ง ในปริมาณ 1 ช้อนชา ลงไป(หรือประมาณ 1/3 ของ 1 ช้อนโต๊ะ) 3. ตักโยเกิร์ต ครึ่งถ้วย(หรือประมาณ 3 ช้อนโต๊ะพูนๆ) ลงไป 4. เทนมโคแท้ 100 % จำนวน 1 กล่อง ลงไป 5. คนส่วนผสมทั้ง 4 อย่างให้เข้ากันจนเป็นเนื้อเดียวกัน ยกขึ้นดูน้ำผึ้งไม่ติดช้อนแล้ว ควรทานทันทีไม่ควรตั้งทิ้งไว้ หรือนำไปแช่ตู้เย็น วิธีดีท็อกซ์ลำไส้สูตรนี้ คือ สูตร โยเกิร์ต+นมสด+น้ำผึ้ง+น้ำมะนาว แตงกวาจึงขอนำมาเผยแพร่ เพื่อแบ่งปันความรู้ในเรื่องสุขภาพ ดีท็อกซ์ลําไส้ เพื่อให้ท่านที่ชื่นชอบและสมาชิกเกจิอาจารย์ได้มีสุขภาพที่ดี และขอขอบพระคุณท่านอาจารย์มา ณ โอกาสนี้ด้วยค่ะ การดีท็อกซ์ลำไส้หรือการล้างลำไส้แบบธรรมชาติ เป็นเรื่องที่ได้รับความนิยมและอยู่ในความสนใจ ของกลุ่มบุคคลที่ดูแลสุขภาพด้วยตนเอง ซึ่งบางกรรมวิธีค่อนข้างยุ่งยากและต้องมีอุปกรณ์สนับสนุน แต่วิธีที่แตงกวาจะแนะนำต่อไปนี้ไม่ยุ่งยากค่ะ ทานง่าย สะดวก แถมอิ่มท้อง ถูกตังค์ และมีประสิทธิภาพคับแก้วค่ะ ส่วนผสมดีท็อกซ์ ลองรสแบบที่แตงกวา ทดลองแล้วเป็นรสกำลังดี แต่ถ้ารสยังไม่ใช่ ก็สามารถเพิ่มน้ำผึ้งและมะนาวได้อีกนะคะตามความชอบ แต่ถ้าใครเป็นเบาหวานก็ระวังปริมาณของน้ำผึ้งสักนิด
ดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ http://www.xn--12cuzm6e4ar7bv0n1a5a8ap.com/%E0%B8%94%E0%B8%B5%E0%B8%97%E0%B9%87%E0%B8%AD%E0%B8%81%E0%B8%8B%E0%B9%8C%E0%B8%A5%E0%B9%8D%E0%B8%B2%E0%B9%84%E0%B8%AA%E0%B9%89/

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม