แนะนำเบอร์ หัวเทียนด้วยครับ ของรัยดี

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ Pui
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Pui

เดียวดาย ใต้เงาจันทร์
Register
เข้าร่วม
18 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ตามหัวข้อเลยครับ A31 24 Valve ออโต้ เดิม ๆครับ ของอะรัยดี เบอร์อะรัย แล้วราคาด้วยครับ ของเก่าใช้ NGKอย่ แต่จำเบอร์ไม่ได้ครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุด:

รถผมติดแก๊สนะครับ ผมใช้ NGK หัวเข็มเบอร์ 6 ครับ

ถ้าเป็นหัวเทียนเทียบมาตรฐานก็เบอร์5
รห้ส BKR5EGP หัวละ110-130 บาท หาได้ทั่วไป กล่องเหลือง
ถ้าติดแก๊สแล้วอยากได้หัวเทียนที่เย็นขึ้นก็เบอร์6
รห้ส BKR6EGP หัวละ110-130 บาท หาได้ทั่วไป กล่องเหลือง เช่นกัน

• กระทู้ ผู้เขียน
ถ้าเป็นหัวเทียนเทียบมาตรฐานก็เบอร์5
รห้ส BKR5EGP หัวละ110-130 บาท หาได้ทั่วไป กล่องเหลือง
ถ้าติดแก๊สแล้วอยากได้หัวเทียนที่เย็นขึ้นก็เบอร์6
รห้ส BKR6EGP หัวละ110-130 บาท หาได้ทั่วไป กล่องเหลือง เช่นกัน

ขอบคุณทุก ๆ คำแนะนำเลยครับ

ขอทราบด้วยคน ถ้า 20BO แก็ชหัวฉีดใช้เบอร์อะไรดีครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม