สอบถามอาการโช๊คหลังครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ nissan
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

nissan

Member
Register
เข้าร่วม
7 ม.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
ผมใช้โช๊คเดิม(หลัง) อัดน้ำมันใหม่ใส่ปลอกปรับเกลียว สปริงเดิม ไม่ได้โหลด หลังใส่ถังแก๊ส 58 ลิตร อาการคือ เวลาขับขึ้นคอสะพาน หรือเวลาจั๊มเนิน มีอาการ ไม่หนึบ โยนกระแทก ไม่ทราบว่า ต้องแก้ที่ไหนครับ โช๊คหรือสปริงครับ ขอบคุณครับ (เฉพาะท้ายนะครับ หน้า หนึบดี)

ขันสตัสปรับเกลียวมากไปป่าวครับเลยทำให้เกิดอาการท้ายเด้ง :coolly-0029:

• กระทู้ ผู้เขียน
ขันสตัสปรับเกลียวมากไปป่าวครับเลยทำให้เกิดอาการท้ายเด้ง :coolly-0029:
คือต้องขันฐานสปริงลงมาอีกใช่ไหมครับ ยังงัยจะลองดูนะครับ ขอบคุณมากครับ

โช๊คมันอ่อนไปครับ ลองหาโช๊คแต่งสภาพดีมาใส่ดูครับ อาการน่าจะดีขึ้นครับ

คือต้องขันฐานสปริงลงมาอีกใช่ไหมครับ ยังงัยจะลองดูนะครับ ขอบคุณมากครับ
ต้องลองขันดูครับว่าตัวเองชอบประมาณไหน ขันลงมาก็จะนิ่มขึ้น นิ่มมากไปเวลาจั้มคอสะพานมันจะย้วย ขันขึ้นมัก็จะแข็งกระด้าง จั้มคอสะพานมันก็จะหนึบกว่า แต่ถ้าขันมากไปมันจะเด้งแทน

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม