อยากใส่ล้อหน้า 9 นิ้วต้อง offset

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31326
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31326

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
12 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากใส่ล้อหน้า 9 นิ้วต้อง offset เท่าไรครับ
แล้วถ้าเอาล้อหลังที่ใส่อยู่ตอนนี้มาใส่หน้าเลยจะได้ไหม
แต่จำไม่ได้เหมือนกัน offset เท่าไร เลี้ยวแล้วมีปัญหา
ติดอะไรหรือเปล่าครับ

ปล.คอนนี้มีโป่งประมาณ +15-20 mm.
ล้อ blizt 03 offset ธรรมดาที่เขาใส่กัน
ใส่ spacer +15 ล้อดันออกมาเท่านี้
ถ้าเอาหลังใส่จะติดไหมคับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ
ช่วงหน่อยครับล้อจะไปแล้ว
กลัวซื้อมาใหม่ใส่ไม่ได้

ไฟล์แนบ

46.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 243

หน้า 9 ออฟ +30 ห้ามมากกว่านี้ จะติดแกนโช๊ค สำหรับโช๊คเดิม

หน้า 9 ออฟ +25 ห้ามเกินนี้ จะติดแกนโช๊คปรับเกลียว

กระจ่างชัด... ยางก้อห้ามเกิน 235 ไม่งั้นยางจะสีแกนโช๊ค..

แล้วล้อแต่งๆที่ซื้อๆกันหน้า 8 หลัง 9 นี่ส่วนใหญ่อ๊อฟเท่าไรอะ
ถ้าจำไม่ผิดของผม 27 ละมั้ง ลืมบอก ล้อ 17 นะไม่ได้ 18 อะ
แล้วถ้าเป็นอย่างน้าบอก 20 หรือ 22 นี่ใส่สบายเลยใช่ปะน้า

ปลิ้นดิ...

แล้วล้อแต่งๆที่ซื้อๆกันหน้า 8 หลัง 9 นี่ส่วนใหญ่อ๊อฟเท่าไรอะ
ถ้าจำไม่ผิดของผม 27 ละมั้ง ลืมบอก ล้อ 17 นะไม่ได้ 18 อะ
แล้วถ้าเป็นอย่างน้าบอก 20 หรือ 22 นี่ใส่สบายเลยใช่ปะน้า

ผมเคยใส่ล้อ 9" off +22 ใส่ล้อหลัง มันปลิ้นมา 1 กว่าๆคับ

ถ้าชอบปลิ้นๆก็เอาเลย สะใจ

:biggrin:​

ของผมล้อ17" 8.5 ออฟ 48 ยาง 245 โดนแกนโช้คเดิมคัรบ

รอง 10 มิล พ้นครับ ปลิ้นแทน

9 นิ้ว +22 หน้า-หลัง สบายๆ ไม่ติดหว่ะ

อดแดกไปแล้วครับ ใครพบ britz 03 9 นิ้ว
คู่เดียวช่วยส่งพิกัดหน่อยครับคนซื้อแปดนิ้วเขาก็เร่ง

ใส่ใหญ่ๆ กินน้ำมันน้า

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม