ถามเรื่องเปลี่ยนคลัทช์หน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ xmanIII
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

xmanIII

Register
เข้าร่วม
15 ก.ย. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือผมซื้อเครื่องRB20DETมาแล้วมีคลัทช์ OS ติดมาด้วยครับ
ตอนนี้หา หวี,แผ่นคลัทช์ ได้แล้ว แต่ไม่แน่ใจว่าฟลายวีล ต้องเปลี่ยนด้วยหรือป่าว คืออยากจะไปใส่คลัทช์เดิมครับ OS มันแข็งไปใช่ชีวิตประจำวันไม่ไหว รบกวนผู้รู้ช่วยให้ความรู้ด้วยครับ ขอบคุณครับ:coolly-0043:

คือผมซื้อเครื่องRB20DETมาแล้วมีคลัทช์ OS ติดมาด้วยครับ
ตอนนี้หา หวี,แผ่นคลัทช์ ได้แล้ว แต่ไม่แน่ใจว่าฟลายวีล ต้องเปลี่ยนด้วยหรือป่าว คืออยากจะไปใส่คลัทช์เดิมครับ OS มันแข็งไปใช่ชีวิตประจำวันไม่ไหว รบกวนผู้รู้ช่วยให้ความรู้ด้วยครับ ขอบคุณครับ:coolly-0043:
ถ้าต้องการใส่หวีเดิม คลัชเดิม ต้องเปลี่ยนฟลายวีลของเดิมใส่ ครับ:coolly-0033:

• กระทู้ ผู้เขียน
ถ้าต้องการใส่หวีเดิม คลัชเดิม ต้องเปลี่ยนฟลายวีลของเดิมใส่ ครับ:coolly-0033:
ฟลายวีลเดิมประมาณเท่าไรอ่ะครับ:coolly-0023:

ถามต่อหน่อยครับ ผมก็คิดแบบ จขกท เช่นกัน แต่พอดีไปลองเหยียบคลัช os หรือพวก 2-3แผ่นยี่ห้ออื่นๆ ที่รถคนอื่นเขาใส่กัน ทำไมบางคันนี่นุ่มอย่างกับคลัทช์เดิมเลยครับ ทีของผมนี่แข็งมาก เหยียบทีไขข้ออักเสบ อยากรู้ว่านอกจากเปลี่ยนคลัชแล้ว มันมีวิธีอะไรที่ทำให้คลัช twin plate นุ่มได้บ้างครับ

เปลี่ยนปั้มครัชท์ล่าง ให้มีกระบอกสูบใหญ่ขึ้น จะเป็นของแต่งตรงรุ่นหรือจะแปลงเลือกตามตังค์ในกระเป๋าครับ